ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับใบบริหารยาผู้ป่วยใน  (อ่าน 1664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zulkiflee

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เกี่ยวกับใบบริหารยาผู้ป่วยใน
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 17:00:20 PM »
0
ถามอาจารย์ และ พี่ๆแอดมิน ครับ ไม่ทราบว่าใครรู้จักใบบริหารยาของผู้ป่วยในบ้างครับ เป็นใบที่พยาบาลถือไปเวลาไปให้ยาคนไข้ในward อะครับ  เดิมทีโรงพยาบาล พยาบาลจะลอกไปในแบบฟอร์มของเค้าซึ่งแต่ปัจจุบันนี้เค้าให้ทำเป็นปริ้นท์ออกมา ผมได้อาจารย์ตั๊กกับอาจารย์น้องอันช่วยทำให้ พอปริ้นท์มาพยาบาลไปให้ยาคนไข้พยาบาลก็จะเซ็นกำกับทุกตัวยา แต่ผู้บริหารมองว่ามันเปลืองกระดาษเพราะมันต้องไปใส่ในchartคนไข้  อยากทราบว่าที่อื่นเป็นอย่างไรครับ หรือในโปรแกรมมีรองรับส่วนนี้แล้ว ครับ
โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก จังหวัดนราธิวาส linux centos

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เกี่ยวกับใบบริหารยาผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 22:35:55 PM »
0
ลองดูที่กระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=32353.msg254705#new
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net