ผู้เขียน หัวข้อ: แฟ้ม person OP&PP Package ส่งออกไม่เท่ากัน  (อ่าน 3291 ครั้ง)

ออฟไลน์ p_tong555

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์โรงพยาบาลกมลาไสย
แฟ้ม person OP&PP Package ส่งออกไม่เท่ากัน
« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:34:28 AM »
0
เรียนถามท่านผู้รู้ครับ เนื่องจากผมนำข้อมูล OP และ PP Package ไปตรวจสอบด้วยโปรแกรม OP-PP2554 ในส่วนของแฟ้ม person(PP Pack) พบ error pp9200 ไม่สามารถเชื่อมโยงบุคคลได้ เข้าไปตรวจสอบในบัญชี 3 พบข้อมูลการให้บริการตามปกติ แต่ไปตรวจสอบแฟ้ม person ไม่ถูกส่งออก ทำให้เกิด error ดังกล่าว  ... และ แฟ้ม person ของ OP และ PP Package ไม่เท่ากัน.....
                    1. การส่งออกแฟ้ม person ถูกดึงออกมาอย่างไร
                    2. หากส่ง ไปทีละ Package (คนละวัน) จะส่งผลเสียหรือไม่ครับ......ไม่ทราบจริง ๆ ครับ
Kamalasai Hospital , Kalasin Province
ขึ้นระบบโดย อ.ชัยพร+คณะ --> 16 ก.ย. 2548
Server : Cent OS 5.3 64 bit + MySQL 5.1.30 64 bit
ram 8 Gb HDD SCSI 73.6 Gb 4 ตัว raid10

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: แฟ้ม person OP&PP Package ส่งออกไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 10:28:01 AM »
0
อ้างถึง
เรียนถามท่านผู้รู้ครับ เนื่องจากผมนำข้อมูล OP และ PP Package ไปตรวจสอบด้วยโปรแกรม OP-PP2554 ในส่วนของแฟ้ม person(PP Pack) พบ error pp9200 ไม่สามารถเชื่อมโยงบุคคลได้ เข้าไปตรวจสอบในบัญชี 3 พบข้อมูลการให้บริการตามปกติ แต่ไปตรวจสอบแฟ้ม person ไม่ถูกส่งออก ทำให้เกิด error ดังกล่าว  ... และ แฟ้ม person ของ OP และ PP Package ไม่เท่ากัน.....
                    1. การส่งออกแฟ้ม person ถูกดึงออกมาอย่างไร
                    2. หากส่ง ไปทีละ Package (คนละวัน) จะส่งผลเสียหรือไม่ครับ......ไม่ทราบจริง ๆ ครับ
;D ;D ;D ตรวจสอบข้อมูลบุคคลที่บัญชี 1 ครับ อาจมีการแก้ไข HN ที่ OPD ทำให้ HN เดิมยังไม่ถูก link patient ใหม่มันเลยเชื่อมโยงข้อมูลบุคคลไม่ได้ ก็ทำการนำเข้าข้อมูลจาก patient ใหม่อีกที ส่วนแฟ้ม person ของ OP และ PP Package ไม่เท่ากันเป็นเรื่องปกติครับ
1. person ถูกดึงมาจากการนำ CID จาก patient มาตรวจสอบที่ตาราง person ถ้าพบข้อมูลตรงกันก็จะส่งข้อมูลออกมาครับ
2. ส่งไปทีละ Package ได้ครับแต่ต้องคนละวันกัน ส่วนข้อมูลที่ตอบกลับ Error สามารถส่งเข้าไปได้ใหม่แต่ต้องส่งเฉพาะข้อมูล Error ที่แก้ไขแล้วเท่านั้นเข้าไป สปสช.ไม่ถือว่าข้อมูลที่ Error เป็นข้อมูลที่ถูกส่งไปแล้วครับ
;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 10:36:24 AM โดย jdadmin1 »
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ p_tong555

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์โรงพยาบาลกมลาไสย
Re: แฟ้ม person OP&PP Package ส่งออกไม่เท่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:08:31 AM »
0
ขอบคุณมากครับ....แต่ข้อ 1 ผมตรวจสอบทั้ง แฟ้ม patient , person , ถูกต้องตรงกัน รวมทั้ง field ที่ สปสช.บังคับก็กรอกครบครับ patient_link ก็ทำทั้งหมด....งงครับ  ???  ปล.ผมส่งข้อมูลส่วนที่เหลือ 3 วันครับ 29-31 ธ.ค.53 จะลองตรวจสอบอีกครั้งครับ  ขอบคุณนะครับ
Kamalasai Hospital , Kalasin Province
ขึ้นระบบโดย อ.ชัยพร+คณะ --> 16 ก.ย. 2548
Server : Cent OS 5.3 64 bit + MySQL 5.1.30 64 bit
ram 8 Gb HDD SCSI 73.6 Gb 4 ตัว raid10