ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.สต.ขนาดทั่วไป(ประชากรต่ำกว่า 6000)ที่ไหนเอาเกณฑ์ 60:40 มาจับบ้างครับ  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
เกณฑ์ 60:40 ของนโยบาย 6+2 เข้าใจว่าใช้เฉพาะ รพ.สต.ขนาดใหญ่ ไม่ทราบว่าถูกต้องไหมครับ
เพราะตอนนี้รู้สึกว่าผู้บริหารของอำเภอ จะเอาเกณฑ์มาใช้กับ รพ.สต.ขนาดทั่วไปด้วย ไม่ทราบว่าที่อื่น
เป็นเหมือนกันไหมครับ  แล้วมีแนวทางการดำเนินงานยังบ้างครับ
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่ต้องทำไรมาก แค่ดึงคนไข้ OP เจ็บป่วยไม่รุนแรง  มารักษาที่เรามาก ๆ แบบ ใกล้บ้านใกล้ใจ จะได้ OnTOP Payment ครับ...คนของเราจะไป รพ.ลดลง ถ้าไม่อาการหนักเกินไป
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
ถ้าเน้น OP จริงๆ ประชาชนเขารู้ว่าสิทธิเขาไปได้ทั้ง 2 ที่ ยังไงเขาก็เลือกจะไป รพ. เพราะได้รับการรักษาจาก
แพทย์อยู่ดี   พอดีเห็นหลายแห่งลง Z000 กันเยอะ+ Z อื่นๆ  เพื่อหนีจะเกณฑ์ 60:40  ไม่ทราบว่าแนวทางนี้
ใช้ได้ไหมครับ(จะได้ตามน้ำกับเขาบ้าง..เพราะถ้าไม่ทำอะไรเลยผู้บริหารก็ไม่ปลื้ม)  ยิ่งตอนนี้มีไม่ถามสิทธิรักษา
ฉุกเฉินนี่คาดว่า ผู้ป่วยน่าจะหลั่งไหลเขา รพ.กันเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 01:09:51 AM โดย arabama »
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***