ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจะใช้ sticker แบบ 2 รู  (อ่าน 4566 ครั้ง)

ออฟไลน์ sayun

• Hero Member
  • Respect: 0
ขอความช่วยเหลือจะใช้ sticker แบบ 2 รู
« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:03:02 AM »
0
เรียนอาจารย์ และพี่ๆ รพ.ที่ใช้ Hosxp ทุกท่าน  กรณีที่สติ๊กเกอร์ เป็นแบบ2 รู อยากจะนำมาพริ้น chartcover โดยใช้ พริ้นเตอร์ LQ-300 พริ้น  โดยปรับเปลี่ยนขนาดกระดาษของ Chartcover ที่เป็น 4 รู  พอเปลี่ยนแล้วพริ้นปรากฏว่าใช้ไม่ได้เครื่องไม่ยอมพริ้น ผมได้แนป chartcover มาด้วย ขอความช่วยเหลือในการตั้งค่าด้วยครับ  ขอบคุณมากครับ 
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ เข็มหล่อ

• Jr. Member
  • **
    • WWW.BANGKOK8.NET
Re: ขอความช่วยเหลือจะใช้ sticker แบบ 2 รู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:02:33 PM »
0
เป็นที่เครื่องพิมพ์นะครับ
Report ที่ส่งมา ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ

ลองเช็คเครื่องพิมพ์อีกทีนะครับ
<a href="http://www.hosxp.th.gs/web-h/osxp/B8_B2.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.hosxp.th.gs/web-h/osxp/B8_B2.swf</a>

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
Re: ขอความช่วยเหลือจะใช้ sticker แบบ 2 รู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 18:08:45 PM »
0
การตั้งค่าหน้ากระดาษในการออกแบบรายงาน..ต้องตั้งให้พอดีกับขนาดกระดาษจริง
โดยเฉพาะการตั้งความยาวแล้ว หากผิดเพี้ยนไปจะทำให้ พิมพ์ไม่ออก หรือ
ออกมาจำนวนมหาศาลเลยก็เป็นได้เจ้าค่ะ..รายงานตัวที่แนบมา
มีขนาดที่ตั้งไว้ 4 x 2 นิ้ว ซึ่งเป็นขนาดของ sticker 4 รู
แน่นอนว่าเมื่อใช้ sticker แบบ 2 รู (ซึ่งน่าจะยาวประมาณ 1 นิ้ว)
พิมพ์ไม่ออกหรอกเจ้าค่ะ..ลองวัดขนาด sticker ให้แน่ใจ แล้วไปตั้งค่าหน้ากระดาษ
จากนั้นก็ตั้งใน Server Properties ให้เท่ากัน แค่นี้..ก็น่าจะพิมพ์ได้แล้วเจ้าค่ะ   ;)
^__^
~  N a L i e w  ~

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 18:17:20 PM »
0
เช็คที่เครืองพริ้น  พริ้นได้ครับแต่จะพริ้นได้ในขนาด สติ๊กเกอร์ 4 รู ครับ  แต่อยากให้ chartcover  ใช้ สติ๊กเกอร์ขนาด 2 รูพริ้นครับ โดยใช้ LQ-300  ผมจะตั้งค่าและกำหนดรูปแบบอย่างงัย ลองปรับแล้วพอพริ้น เครื่องจะไม่รีวิวดูรูปแบบสติ๊กเกอร์ และข้าล่างก็จะมีตัวเลขอ่าน report ไม่หยุดสักที่ ขนาดสติ๊กเกอร์ 2 รู กว้าง 3 สูง 1.5 ขอความช่วยเหลือจากทุกท่านช่วยออกแบบขนาดสติกเกอร์  ให้ที่ครับ  ผมแนปไฟล์สติกเกอร์และ chartcover มาให้ดูด้วยครับ  
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 18:20:15 PM »
0
แล้ว chartcover จะต้องตั้งค่าอย่างงัยครับ  ข้อมูลที่พริ้นถึงจะพอดีใน 1 ดวง  ขอคำแนะนำ
Maste :

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 18:35:45 PM »
0
แก้ขนาดให้เจ้าค่ะ

. . .

หรือ จะแก้เองก็ไปที่ Report Design

เปลี่ยน Page Setup = 3x1.5 นิ้ว เจ้าค่ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 18:56:01 PM »
0
ลองพรีวิวได้ แต่ยังไม่ได้ทดสอบที่ LQ-300 ขอทดสอบก่อน  ขอบคุณคุณ Naliew และคุณเข็มหล่อมาก มากครับ   พิเศษหน่อยก็คุณ Naliew  ขอบคุณครับ
Maste :

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 16:09:01 PM »
0
ไม่เป็นไรเจ้าค่ะ..ด้วยความยินดี

. . .

((เทสแล้ว..ใช้ได้รึเปล่า?))

ถ้าว้างก็รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยเจ้าค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2007, 22:31:47 PM »
0
ทดสอบ พริ้นได้แล้วครับ  ขอบคุณมากครับ
Maste :