ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน  (อ่าน 2869 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlueEye

• Newbie
  • *
  • Respect: +5
ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน
« เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:44:04 AM »
0
สวัสดีครับ ผมชื่อ วิโรจน์ (หนุ่ม) จากโรงพยาบาลศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี....
ทางโรงพยาบาลกำลังจะใช้งาน HosXP กำหนดการใช้งานประมาณ วันที่ 1 พ.ค. นี้ครับ

ผมเป็น Admin กำลังเซตอัพและทดสอบระบบครับ .....
ผมพบปัญหาและพยายามหาสาเหตุและแก้ไขไปบางส่วนแล้วครับ และพยายามทำความเข้าใจกับ HosXP ต่อไปนี้คือคำถามจากปัญหาที่ผมพบเจอและยังไม่ทราบสาเหตุครับ ปัจจุบันใช้เวอร์ชั่น 3.52.4.2b และพยายามอัพตามจากหน้าเวบเรื่อยๆครับ

1. ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน
   1.1 ไม่สามารถบันทึกรหัส ICD9 ได้... คือสามารถเลือกหัตถการ ICD9 จากกรอบการค้นหาได้แต่ พอบันทึกฟอร์มแล้วไม่เกิด event update ที่ SQL debug ครับ แต่ส่วนอื่นๆปกติ
   1.2 ไม่สามารถลบรายการหัตถการผู้ป่วยในได้จากปุ่ม "ลบรายการ" จากปุ่มด้านข้างฟอร์มหรือปุ่ม "ลบรายการ" จากฟอร์ม Edit IPD Operation Item  ... SQL debug ขึ้น event select ทุกครั้งที่ลบ (ผมจึงใช้ลบจาก database โดยตรง)
   เพิ่มเติม.... ถ้าสามารถดับเบิ้ลคลิกที่รายชื่อหัตถการแล้วเป็นการแสดงรายละเอียดได้จะสะดวกมากครับ ตอนนี้คือคลิกที่รายการหัตถการแล้วคลิกปุ่ม "Show Detail"
2. ฟอร์มเซตอัพ หัตถการ ER สามารถลงและบันทึก ICD9 ได้ แต่ไม่สามารถลบได้เหมือน 1.2
3. การเซตอัพเมนูสำหรับผู้ใช้งาน....
   3.1 หลังจากที่เลือกเมนูให้กับกลุ่มผู้ใช้งานแล้วต้องกด Grant ทุกครั้งจึงจะสามารถใช้งานได้... จึงอยากให้รวม event Grant เข้าไปในตอนเซพเลยครับ
   3.2 ปุ่ม Select menu หลังจากกดแล้วจะทำให้โปรแกรมไม่สามารถ Logout หรือ Exit ได้ ผมจึงต้องลบ Process ออกจึงจะปิดโปรแกรมได้
   3.3 หลังจากที่เซตอัพเมนูแล้ว กลุ่มเมนู "'งานส่งเสริมสุขภาพ" จะยังคงแสดงออกมาตลอดทั้งๆที่ไม่ได้ให้มันแสดง
Si Prachan Hospital : Suphanburi
MySQL : MariaDB 10.1.22

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:43:11 PM »
0
 :)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 16:06:34 PM »
0
สวัสดีครับ ผมชื่อ วิโรจน์ (หนุ่ม) จากโรงพยาบาลศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี....
ทางโรงพยาบาลกำลังจะใช้งาน HosXP กำหนดการใช้งานประมาณ วันที่ 1 พ.ค. นี้ครับ

ผมเป็น Admin กำลังเซตอัพและทดสอบระบบครับ .....
ผมพบปัญหาและพยายามหาสาเหตุและแก้ไขไปบางส่วนแล้วครับ และพยายามทำความเข้าใจกับ HosXP ต่อไปนี้คือคำถามจากปัญหาที่ผมพบเจอและยังไม่ทราบสาเหตุครับ ปัจจุบันใช้เวอร์ชั่น 3.52.4.2b และพยายามอัพตามจากหน้าเวบเรื่อยๆครับ

1. ฟอร์มเซตอัพ หัตถการผู้ป่วยใน
   1.1 ไม่สามารถบันทึกรหัส ICD9 ได้... คือสามารถเลือกหัตถการ ICD9 จากกรอบการค้นหาได้แต่ พอบันทึกฟอร์มแล้วไม่เกิด event update ที่ SQL debug ครับ แต่ส่วนอื่นๆปกติ

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ ผมไม่สามารถบันทึก ICD9 ได้เช่นกัน ตอนนี้พยาบาลลงหัตการที่ว่างไว้ (ไม่ได้พ่วงหัตถการไว้ตั้งแต่แรก) แล้วเวลาส่งข้อมูล 18 แฟ้ม จะไม่มีข้อมูลหัตถการครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 16:43:18 PM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.52.4.23
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD