ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานแพทย์แผนไทย (ใหม่)  (อ่าน 6834 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
รายงานแพทย์แผนไทย (ใหม่)
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 08:56:13 AM »
0
ใครมีรายงานแพทย์แผนไทยตามแบบฟอร์มที่แนบมานี้ครับ ทาง สปสช. ต้องการรายงาน และของจังหวัดร้อยเอ็ดยังให้บันทึกเป็นไฟล์ และ copy ลงแผ่นซีดีส่งอีกต่างหากครับ จะส่งออกเป็น excel ก็ไม่สะดวก ใครมีแนวทางการจัดส่งรายงานี้อย่างไรบ้างครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

Re: รายงานแพทย์แผนไทย (ใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 14:45:12 PM »
0
รายงานนี้ รู้สึกว่าสปสช. จะให้งบจัดสรรที่หัวละ 1 บาท ต่อ ประชากร UC ด้วยนะครับ ไม่มีใครต้องส่งรายงานเลยเหรอครับ  ???  ถ้าใครมีขอด้วยนะครับ
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 14:52:02 PM »
0
ให้ส่งเป็นไฟล์ตามทีทำเลยใช้หรือเปล่าครับ

ช่วยส่งไฟล์ report มาด้วยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 15:14:09 PM »
0
รายงานที่เอาให้ยังไม่สมบูรณ์นะครับ ติดตรง
1. การวินิจฉัยของแพทย์แผนปัจจุับัน เพราะบางที pdx อาจจะไม่ใช่วินิจฉัยที่เกี่ยวกับการรับบริการแพทย์แผนไทย เช่น มารับบริการคลินิกเบาหวาน แต่มีอาการปวดร่วมด้วย แล้วแพทย์สั่งนวด เลยไม่รู้จะแก้ไขยังไงเลยเว้นเป็นช่องว่าง ๆ ไว้ ให้ทางคลินิกเขียนเพิ่ม แต่ทาง สสจ. ไม่ยอมรับรายงานที่เขียนเอา ต้องพิมพ์เอาทั้งหมดครับ

2. การวินิจฉัยของแพทย์แผนไทย ตอนนี้ที่คิดว่าจะใช้หน้าจอของแพทย์แผนไทย แก้ปัญหาไปก่อน โดยให้ใส่ไว้ในช่องบริการของแพทย์แผนไทย

3. ในช่องหมายเหตุ ทาง สสจ. อยากให้ระบุเวลาที่ให้บริการว่าให้ไปกี่ชั่วโมง แต่ให้ระบุตายตัว เช่น นวด ใช้เวลา 1 ชั่วโมง, อบ และประคบสมุนไพร ใช้เวลา 30 นาที เป็นต้น

และทั้งหมดนี้อยากให้ออกรายงานได้ทั้งใน HOSxP และก็ export เป็น file ออกมาเป็น excel หรือ word ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 13:20:19 PM »
0
คิดว่าถ้า อ.  จะปรับปรุ่ง ห้องแพทย์แผนไทย 

ขอเสนอให้มีระบบ จอง การนวด  หรือ ระบบ ตารางการนวด ด้วยก็ดีครับ

เพราะว่าการนวด จะมีเวลา ที่เป็นช่วงเวลา

และ ต้องการดูว่า คน นวด ทำคนไข้ชื่ออะไรเวลาไหน  ในเวลาเดียวกัน อาจจะมีหลายคน นวดพร้อมกันก็ได้ครับ

ผู้นวด หลายคน