ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ แก้ไขข้อมูลในบัญชี 1 แล้วHN หาย  (อ่าน 2017 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerapa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สอบถามค่ะ แก้ไขข้อมูลในบัญชี 1 แล้วHN หาย  มีวิธีเรีบกคืนไหมคะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สอบถามค่ะ แก้ไขข้อมูลในบัญชี 1 แล้วHN หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2020, 09:00:28 AM »
0
สอบถามค่ะ แก้ไขข้อมูลในบัญชี 1 แล้วHN หาย  มีวิธีเรีบกคืนไหมคะ

ถ้าฐานหลักของบัญชี 1 มาจาก  HOSxP  รพ.  ลองกดปุ่ม นำเข้าจาก patient ใหม่ได้นะครับ (ด้านบนขวาบัญชี 1 รายนี้  ก็จะได้ HN ล่าสุดของ CID นี้   หากเป็นกรณี ฐานข้อมูล รพ.สต. ก็สามารถนำเข้าหรือค้นได้จากหลายระบบงานที่เคยบันทึกแม้แต่ใน  43 แฟ้ม text เดือนที่ผ่านมา...ครับ จะทราบว่า PID นี้เคยใช้ HN ใด  หรือแม้จาก Dataexchange HDC
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ jeerapa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: สอบถามค่ะ แก้ไขข้อมูลในบัญชี 1 แล้วHN หาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 16:30:52 PM »
0

ถ้าฐานหลักของบัญชี 1 มาจาก  HOSxP  รพ.  ลองกดปุ่ม นำเข้าจาก patient ใหม่ได้นะครับ (ด้านบนขวาบัญชี 1 รายนี้  ก็จะได้ HN ล่าสุดของ CID นี้   หากเป็นกรณี ฐานข้อมูล รพ.สต. ก็สามารถนำเข้าหรือค้นได้จากหลายระบบงานที่เคยบันทึกแม้แต่ใน  43 แฟ้ม text เดือนที่ผ่านมา...ครับ จะทราบว่า PID นี้เคยใช้ HN ใด  หรือแม้จาก Dataexchange HDC
สอบถามเพิ่มเติมค่ะ เมื่อเข้าไปแก้ไขบัญชี 1 เมื่อใด ไม่ว่าจะเลี่ยนสิทธิ หรือ แม้แต่ย้ายบ้าน รวมทั้งเพิ่มข้อมูลโรคประจำตัว เลข HN ตลอด