ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ Host ตอน Show Full Processlist กับ VLan Network  (อ่าน 5189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
โชว์ Host ตอน Show Full Processlist กับ VLan Network
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2019, 11:53:35 AM »
0
เครื่อข่ายผมเป็นแบบ VLAN ซึ่ง Vlan ของ Server ก็อยู่อีกกลุ่มหนึ่งกับ Client ทุกอย่างก็ปกติดีครับ
แต่เวลาดู ProcessList ไม่สามารถรู้ได้ว่ามาจาก Host ใหน เพราะมันจะโชว์แต่แต่ Gateway ของ vlan ของโซน Server
อยากทราบมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ต้องแก้ที่ MySQL (my.cnf) หรือที่ Network (ผมใช้ Mikrotik)
ขอบคุณครับ
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง