ผู้เขียน หัวข้อ: Centos มีปัญหาครับ Boot เข้าระบบไม่ได้ ฟ้อง Grub  (อ่าน 3346 ครั้ง)

ออฟไลน์ the_cop

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากปรึกษาพี่ๆเกี่ยวกับปัญหาของ Linux(CentOS) หน่อยครับ

พอดีผม Reboot Server แต่อยู่ดีๆ มันก็บูทไม่ขึ้น

ผมเข้า Rescue Mode แล้วครับ ทำตามคลิบฝรั่งเลย

แต่ปรากฏว่ามันฟ้อง แบบนี้ครับ

พอเข้าโหมด Shell จะใช้คำสั่งตามตัวอย่าง

chroot /mnt/sysimages

กับไม่ได้ตามตภาพ

เลยลองใช้คำสั่ง df -l ปรากฏว่ามี drive เต็ม .. หรือจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ระบบเลย บูทไม่ขึ้น

คำสั่ง mount