ผู้เขียน หัวข้อ: Bug: การ set ผ่าตัด  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Bug: การ set ผ่าตัด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 18:28:13 PM »
0
1. การบันทึกข้อมูล Dx Note ในหน้า set ผ่าตัด ไม่สามารถบันทึกได้ เนื่องจากไปเขียนข้อมูลลงที่เดียวกับ provisional diagnosis ครับ
2. ในหน้าการคัดกรองก่อนผ่าตัด ส่วนของ "ข้อมูลก่อนเข้าห้องผ่าตัด" และ "ภาระงานเจ้าหน้าที่" มีพื้นที่น้อย แต่ข้อมูลมาก ทำให้แสดงไม่หมด ค่า defalut จะซ่อนข้อมูลส่วน "Dx note" และ "หมายเหตุ" ซึ่งผู้ใช้ต้องเลื่อนแถบคั่นลงมา (ดังรูป) จึงจะสามารถลงข้อมูลใน  "Dx note" และ "หมายเหตุ" ได้ (Dx note ติดปัญหาข้อ 1) จึงอยากจะให้ปรับเพิ่มให้มี scroll bar เพิ่มขึ้นทั้งสองส่วนครับ

บางคนบอกว่าไม่เห็น  "Dx note" และ "หมายเหตุ" เพิ่งรู้ว่ามี ถ้ามี scroll bar อย่างน้อยก็คงช่วยให้ผู้ใช้เดาได้ว่ายังมีอะไรซ่อนอยู่อีก

รบกวน อ.ชัยพร ด้วยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: Bug: การ set ผ่าตัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 20:00:36 PM »
0
ผมตรวจสอบแล้วช่อง Dx.Note จะเก็บใน provision_diagnosis_text ครับ

(ช่วงนี้ Keyboard ผมมันพิการครับ กดปุ่ม จ,0 ไม่ค่อยลง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 08:16:16 AM โดย manoi »
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: Bug: การ set ผ่าตัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 17:44:19 PM »
0
ผมตรวจสอบแล้วช่อง Dx.Note จะเก็บใน provision_diagnosis_text ครับ

(ช่วงนี้ Keyboard ผมมันพิการครับ กดปุ่ม จ,0 ไม่ค่อยลง)
นั่นแหละครับ ผมว่ามันน่าจะไปเก็บต่างหาก ไม่ควรทับกับ provision_diagnosis_text ครับ
ซึ่งผมลองใน 3.56.3.8 แล้ว เมื่อใส่ข้อความลงใน Dx Note ก็ไม่เก็บลงในฐานข้อมูลเลยครับ
แต่ถ้าเรา key provision_diagnosis ใส่เป็นรหัส ICD10 ชื่อเต็มของ ICD10 นั้นจะปรากฏในช่อง provision_diagnosis_text ครับ
จากทั้งสองสาเหตุ ทำให้เราไม่สามารถบันทึก Dx Note ได้เลยครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)