ผู้เขียน หัวข้อ: Profile sheet ใน ipd ถ้า ติ๊กพิมพ์ทุกรายการ วิธีการใช้จะหายไปครับ ตามภาพที่แนบมา  (อ่าน 3959 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
Profile sheet ใน ipd ถ้า ติ๊กพิมพ์ทุกรายการ  วิธีการใช้จะหายไปครับ ตามภาพที่แนบมาครับ คือต้องการพิมพ์รายการทุกรายการ แต่ไม่สามารถพิมพ์ได้ เพราะ พอติ๊ก checkbox ที่ แสดงทุกรายการ วิธีการใช้จะหายไปหมด และไม่สามารถพิมพ์ได้ error continue application บ่อยมากๆ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• Jr. Member
  • **
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
เจอเหมือนกันครับผม มีวิธีแก้ไขไหมครับ
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Respect: +17
    • HOSxP
ที่มาของข้อมูลมันไม่เหมือนกันครับ ตัวเลือก แสดงทุกรายการ จะนำรายการจากรายการในใบสั่งยาที่เคยบันทึกไปมาแสดง ไม่ใช่นำมาจาก Profile  แต่นำมาแสดงในรูปแบบของ profile ซึ่งยาบางตัววิธีใช้จะไม่เหมือนเดิมในแต่ละวัน ถ้านำวิธีใช้มาแสดง ก็จะทำให้สับสนก็เลยต้องปิดไปครับ วิธีที่ถูกคือไม่ต้องใช้ตัวเลือกนี้เลยครับ ทำ profile ให้ถูกต้องข้อมูลก็จะแสดงเองครับ
BMS Administrator

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• **
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
ที่มาของข้อมูลมันไม่เหมือนกันครับ ตัวเลือก แสดงทุกรายการ จะนำรายการจากรายการในใบสั่งยาที่เคยบันทึกไปมาแสดง ไม่ใช่นำมาจาก Profile  แต่นำมาแสดงในรูปแบบของ profile ซึ่งยาบางตัววิธีใช้จะไม่เหมือนเดิมในแต่ละวัน ถ้านำวิธีใช้มาแสดง ก็จะทำให้สับสนก็เลยต้องปิดไปครับ วิธีที่ถูกคือไม่ต้องใช้ตัวเลือกนี้เลยครับ ทำ profile ให้ถูกต้องข้อมูลก็จะแสดงเองครับ

ขอบคุณมากๆครับ
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55