ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.MN ดูเรื่องรายงาน สป.2 สำหรับกองทัพเรือ ให้หน่อย  (อ่าน 3367 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
รบกวน อ.MN ดูเรื่องรายงานสถิติผู้ป่วยนอก สำหรับหน่วยแพทย์กองทัพเรือ(สป.2) ที่ อ.ออกแบบให้หน่อยครับ ผมต้องการเปลี่ยนแปลงนิดเดียวคือใน field ของ ชื่อ-สกุล อยากให้แยกเป็น 2 field คือ ชื่อคอลัมน์หนึ่ง และนามสกุลอีกคอลัมน์หนึ่งครับ ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหมครับ เขาขอมานานมากแล้วจนผมลืมไปแล้ว พึ่งจะนึกได้ครับ แล้วมีเรื่องการพัฒนาส่วนตรวจสุขภาพรายละเอียดมันเยอะนะครับเดี๋ยวจะส่ง mail ไปให้ อ.MN พิจารณาครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
OK ครับ พยายามทำเอง ได้แล้วครับ เป็นครั้งแรกที่ทำเองได้สำเร็จ เฮ้อเหนื่อย จิง ๆ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22