ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งออกผู้ป่วยในทาง Excel แล้วได้ค่า RW ไม่ตรงกับในโปรมแกรม  (อ่าน 4132 ครั้ง)

สุวรรณี ชาวงค์

• บุคคลทั่วไป
ได้ทำการสรุปยอดผู้ป่วยแต่ละเดือนออกมาค่ะ แล้วจะมีค่า RW ออกมาด้วย แต่ค่า RW ที่ได้ออกมาไม่ตรงกับในโปรแกรมของ Hos น่ะคะ ก็เลยอยากจะให้ผู้ดูแลตรวจสอบให้หน่อยน่ะค่ะว่าเพราะอะไร  เพราะถ้าได้ค่าที่ตรงแล้วจะเป็นประโยชน์ต่องานประกันสุขภาพมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับว่าสรุปยอดจากรายงานตรงใหน แล้วที่ไม่ตรงกับโปรแกรม Hos ส่วนของโปรแกรม Hos เอามาจากส่วนใหนครับ ผู้ดูแลจะได้ตรวจสอบให้ได้ถูกจุดครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

doramon

• บุคคลทั่วไป
โปรแกรมของ Hos   RW  ไม่ตรงกันแบบไหนครับอธิบายให้ละเอียดหน่อยครับ