ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัครแล้ว!!!!! โครงการประชุมวิชาการ HOSxP ประจำปี 2553  (อ่าน 183983 ครั้ง)

ออฟไลน์ maprang

• Full Member
  • MrS 33..!
  • Respect: 0
0
มือสมัครเล่น..ขอปัยดั๊วคนน๊ะค่ะ.. ;D ;D

ลุง ลุง ลุง JD ดูแลหลานด๊วยยยเน้ออออ..555+
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
0
 8)  ไม่ใช่ หลาน ๆ  ไปดูแล คุงลุงกันหรือขอรับ  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• BMS STAFF
  • Respect: +79
0
รายชื่อผู้สมัคร                                                         จำนวน       จ่ายเงิน

1.สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุพรรณบุรี                          30              0
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
0
รายชื่อผู้สมัคร                                                         จำนวน       จ่ายเงิน

1.สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุพรรณบุรี                          30              0

ดูจังหวัดสุพรรณบุรี           ไปเต็มเลย  ;D ;D ;D
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

• MrS 33..!
0
8)  ไม่ใช่ หลาน ๆ  ไปดูแล คุงลุงกันหรือขอรับ  ;D

มะดั้ยค่ะ..ลุงๆๆต้องดูแลหลานๆ คับปผ๋ม.. ;D ;D
แต่ ลุง แกบอกว่า หั้ย ตัวคายยยยตัวมานนนน555+
ชิมิ ลุง JD ... :P :P
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*

• MrS 33..!
0

ดูจังหวัดสุพรรณบุรี           ไปเต็มเลย  ;D ;D ;D

ปรางก้อเด็ก สุ1000 ค่ะ..
แต่ทามงานที่สมุทรปราการ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
0
 ;D ;D ;D เฮ้อ...ชีวิตจะไม่สงบสุขเพราะไอ้หลานตัวนี้นี่แหละ กำ...กัม...กรรม ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ jeab101

• Respect: +1
0
กลับกลายเป็นกระทู้แซวกันของเหล่าเทพไปซะแร้ว....
รอลายเซนต์อย่างเดียวครับ
Atsamart Hospital 043599074
start :22-06-2008
SERVER : CentOS 5.5
HosXp Version 3.54.9.22

• MrS 33..!
0
;D ;D ;D เฮ้อ...ชีวิตจะไม่สงบสุขเพราะไอ้หลานตัวนี้นี่แหละ กำ...กัม...กรรม ;D ;D ;D

แฮะๆๆๆ  ;D ;D ;D

หน่า หน่า หน่า ลุง..

เลี้ยงนู๋ปรางวั้ยดูเลี้ยงซักตัว.. ::) ::)

ออฟไลน์ ZemaplUS2

0
รอลายเซ็น เหมือนกันครับ ;D ;D ;D
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง

ออฟไลน์ peenan

0
แฮะๆๆๆ  ;D ;D ;D
หน่า หน่า หน่า ลุง..
เลี้ยงนู๋ปรางวั้ยดูเลี้ยงซักตัว.. ::) ::)
ป๋าเราเจอของจริงเข้าแล้ว สมน้ำสมเนื้อเลย
น้องๆแซวทำเงียบ เจอหลานที่น่ารักเข้าไป หนีไปMO server ใหม่เงียบเลย
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ nerngum

• Newbie
  • *
0
อยากไปบ้างครับ เตรียมคำถามไปหาอาจารย์มากมายเลยครับ บางกระทุ่ม จะไปสัก 6 แต่ไม่รู้ได้ไปหมดหรือเปล่า
Nerngum Public Health
1. ขึ้นระบบ 1 พย.52
2. ขึ้นระบบเอง

doramon

• บุคคลทั่วไป
0
น่าไปมากเลย แต่ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

;D

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
น่าไปมากเลย แต่ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

;D

น่านนะซิ...สงสัยอดแน่..งบหมด...ขาดสภาพคล่อง  ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

0

;D
ไปไหนครับ ทางเดียวกับ อ.นาจหรือเปล่า
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข

doramon

0

;D
ไปไหนครับ ทางเดียวกับ อ.นาจหรือเปล่า

:o :o :o :o

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
0
อาจารย์ต้องไปด้วยซิครับ  ;D ;D

;D
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ patum

• deamie
    • http://www.wangwisethospital.com
0
น่า จะจัดโปรโมชั่น Datacenter ขึ้น มาสัก รายการเพื่อเป็นตัวดึงดูดจากกลุ่มผู้ที่ยังไม่ได้ใช้ Datacenter
เพราะทางใต้ หากไปแบบธรรมดาๆโดยไม่มีอะไรติดไม้ติดมือกลับมา ท่าจะไม่เห็นชอบจากผู้สนับสนุนเรื่องการเดินทาง  ที่ไกลมากๆๆ   ;)
................................................................................
HOSxP 3.56.X++ On FreeBSD Server 8++ 64bit
................................................................................
เริ่มใช้งาน ระบบ 10 ต.ค. 2552 ขึ้นระบบเอง
รพ.วังวิเศษ จ.ตรัง

ออฟไลน์ kitisak

• Sr. Member
  • จะไม่ยอมแพ้..ต้องไปให้ถึง
    • รพ.เอราวัณ
0
ไปๆครับ  น่าไปครับ  ;D ;D
โรงพยาบาลเอราวัณ จ.เลย (ขนาด 30 เตียง)
MASTER:server "Acer" รุ่น G540
       Intel XEON Quad Core E5405(2.0GHz,L2 cache 12MB)
       OS CentOS 5.2  
RAM   ECC Fully BUFFER=4GB
HDD  SAS 146GB 15,000RPM = 3ลูก
GIgabit Ethernet = 2 port
SLAVE: server "ACER" รุ่น "altos G330 MK2"
            Ram 2GB
HOSxP version = 3.55.8.21
http://cloud1.hosxp.net/$

ขึ้นระบบ วันที่ 8 มกราคม 2552 
ขอขอบคุณ  อ.DECHA ,อ.อาร์ม  และทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ

kitisak pingkasarn  Admin รพ.เอราวัณ จ.เลย

ออฟไลน์ ZemaplUS2

0
อดไปครับ ฝากพี่ๆ ช่วยนำความรู้มาฝากด้วยครับ (ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก  >:( >:( >:()
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง

doramon

0
น่า จะจัดโปรโมชั่น Datacenter ขึ้น มาสัก รายการเพื่อเป็นตัวดึงดูดจากกลุ่มผู้ที่ยังไม่ได้ใช้ Datacenter
เพราะทางใต้ หากไปแบบธรรมดาๆโดยไม่มีอะไรติดไม้ติดมือกลับมา ท่าจะไม่เห็นชอบจากผู้สนับสนุนเรื่องการเดินทาง  ที่ไกลมากๆๆ   ;)

4  node    refer  เหมือน
 ;D

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
0
อ้างถึง
ป๋าเราเจอของจริงเข้าแล้ว สมน้ำสมเนื้อเลย
น้องๆแซวทำเงียบ เจอหลานที่น่ารักเข้าไป หนีไปMO server ใหม่เงียบเลย
;D ;D ;D 55555 ยกให้เป็นหลานน้านาญแล้วกัน สวรรค์ชัด ๆ เลยหลานคนนี้ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

0
;D ;D ;D 55555 ยกให้เป็นหลานน้านาญแล้วกัน สวรรค์ชัด ๆ เลยหลานคนนี้ ;D ;D ;D
เย้ๆๆๆๆ  ป๋าเรามาแล้ว
หลานคนนี้สไตล์น่ารักเหมือนเด็ก C7 เลยนิ
กวนยังกะยายหลิวแปลงกาย
ป๋ายอมง่ายๆก็เสียเชิงชายหนุ่มสุรินทร์ กินสุราซิ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
0
น่านนะซิ...สงสัยอดแน่..งบหมด...ขาดสภาพคล่อง  ???

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=17138.msg143974
ขอชิมลางก่อนไม่ได้เหรอครับ..สงสัยจะไม่ได้ไปอ่ะครับ..เชียงใหม่...มันไกลเกินเดินทาง.. ;D
เอ...วันก่อนบอกไม่มีงบ ให้ของบลับจากทางบ้าน ก็บอกว่าถูกตัดของลับ....เอ๊ย...งบลับไปแล้ว
มาวันนี้บอกว่าไกล เดี๋ยวผมให้อาศัยไปด้วย มาขึ้นรถที่สุพรรณคงไม่ไกลนะ  ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Marketing BMS

• Newbie
  • *
  • จนท.การตลาด BMS
0

;D

ถ้าเป็นของแถมอันนี้ต้องปรับค่าลงทะเบียนเพิ่มขึ้นนะค่ะเนี้ย  ;D ;D

ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันนะค่ะ งานนี้ อ.ชัยพร และ BMS ทุ่มทุนจัดเพื่อชาว HOSxP จิงๆๆ ค่ะ
BANGKOK MEDICAL SOFTWARE CO.,LD
Department : MARKETING
Office Tel : 02-8730291
Mobile Phone : 081-9155148,081-9155138,0863127347

0
อ้างถึง
ถ้าเป็นของแถมอันนี้ต้องปรับค่าลงทะเบียนเพิ่มขึ้นนะค่ะเนี้ย  Grin Grin
;D ;D ;D แบบว่าจะเอาของแถม ทุ่มแบบสุด ๆ ปรับเพิ่มค่าลงทะเบียนเป็น 5,950 บาทไปเลยครับ ยินดี ยินดี ฮิ ฮิ ฮิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ รุสนี

• Newbie
  • *
0
น่าไปมากค่ะ แต่ไม่รู้จะอนุมัติรึป่าว
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลปะนาเระ จ.ปัตตานี

ออฟไลน์ kwh

• Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
0
ดีใจ วันนี้อนุมัติเรียบร้อย 1 ที่นั่ง ว่าแต่จะมีคู่นอน เอ่ย!! คนช่วยหารค่าห้องปล่าวน้อ

จัดที่เชียงใหม่ทีไร อนุมัติทุกที  แต่พอขอไปโคราช ไม่อนุมัติสะงั้น 
คงได้เจอท่านเทพทั้งหลายที่เชียงใหม่ครับ  เดียววันจันทร์คงได้ดำเดินเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆครับ

โรงพยาบาลเขาวง กาฬสินธุ์     1 ที่นั่ง นะครับ    ;D
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
0

ถ้าเป็นของแถมอันนี้ต้องปรับค่าลงทะเบียนเพิ่มขึ้นนะค่ะเนี้ย  ;D ;D

ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันนะค่ะ งานนี้ อ.ชัยพร และ BMS ทุ่มทุนจัดเพื่อชาว HOSxP จิงๆๆ ค่ะ

น่าสนใจ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

• MrS 33..!
0
อ้างถึง

โฮ่ววว ลุง .. ม่ายพาปัย เลี้ยงแร๊ว..

0
 ;D ;D ;D โอกาสที่ท่านจะเก็บเกี่ยวสิ่งที่ยังมีข้อสงสัยหรือมีปัญหา / โอกาสที่ท่านจะได้สัมผัสสังคมชุมชน HOSxP จริง ๆ / ผมว่ามีหลาย ๆ อย่างที่บางท่านยังไม่เคยสัมผัสชุมชนแห่งนี้แบบจริง ๆ จัง ๆ สักที ผมก็ตามไปเก็บความรู้สึกดี ๆ จากครั้งแรกที่ได้สัมผัสกับชุมชนแห่งนี้ที่เชียงใหม่นี่แหละครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
0
...แล้วเจอกันครับ...ท่านใดไป มีของแจกเพียบครับ...แค่ได้ไปก็คุ้มแล้วครับ รีบลงทะเบียนนะครับ... ;D ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

0
;D ;D ;D โอกาสที่ท่านจะเก็บเกี่ยวสิ่งที่ยังมีข้อสงสัยหรือมีปัญหา / โอกาสที่ท่านจะได้สัมผัสสังคมชุมชน HOSxP จริง ๆ / ผมว่ามีหลาย ๆ อย่างที่บางท่านยังไม่เคยสัมผัสชุมชนแห่งนี้แบบจริง ๆ จัง ๆ สักที ผมก็ตามไปเก็บความรู้สึกดี ๆ จากครั้งแรกที่ได้สัมผัสกับชุมชนแห่งนี้ที่เชียงใหม่นี่แหละครับ ;D ;D ;D
ความรู้สึกดีๆทั้งนั้นเลย แต่งัยก็ตกลงกับอ.นาจให้ดีก็แล้วกันว่าจะให้ใครช่วยจำรองเท้า เดี๋ยวเข้ามุ้งผิด!!!
อ.นาจน่ะรอดแล้ว แต่ผมยังเครียดกับโปรแกรม accradit พอรู้กำหนดทีไรชนตอ อดทุกทีตั้งแต่ที่กาญจน์แล้ว
อ้างถึง

โฮ่ววว ลุง .. ม่ายพาปัย เลี้ยงแร๊ว..
เอาละซิ คุณหลานงอนแล้ว ป๋าทิ้ง server ไว้ก่อนเถอะ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
0
...แล้วเจอกันครับ...ท่านใดไป มีของแจกเพียบครับ...แค่ได้ไปก็คุ้มแล้วครับ รีบลงทะเบียนนะครับ... ;D ;D

;D อ.ณัฐวุฒิ คอนเฟิร์ม แล้ว ไม่ไปไม่ได้แล้ว 555
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

• ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
0
งานนี้ไปฟังเรื่องวัคซีนของป๋า jd ก็คุ้มแล้วครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Neo28

0
ประชุมปีนี้หากพลาดเสียใจแย่เลยน่ะครับเนี่ย ;)แล้วเจอกันชาว HOSxP
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

• MrS 33..!
0
ความรู้สึกดีๆทั้งนั้นเลย แต่งัยก็ตกลงกับอ.นาจให้ดีก็แล้วกันว่าจะให้ใครช่วยจำรองเท้า เดี๋ยวเข้ามุ้งผิด!!!
อ.นาจน่ะรอดแล้ว แต่ผมยังเครียดกับโปรแกรม accradit พอรู้กำหนดทีไรชนตอ อดทุกทีตั้งแต่ที่กาญจน์แล้ว
อ้างถึง

เอาละซิ คุณหลานงอนแล้ว ป๋าทิ้ง server ไว้ก่อนเถอะ

555+ เป่างอล ค่ะ น้านาญ (เรียกตามลุง JD) ;D
ว่าแต่ลุงจะพูดเรื่อง วัคซีน จิงๆ เหรอ ค่ะ.. ::)
งานนี้ ต้องปัย เด๋วพลาด (นานๆทีลุงจะ วิชาการ) ;D ;D

ออฟไลน์ nop_suriyapas

• Newbie
  • *
0
มือใหม่ไม่เคยใช้งานเลยและไม่มีพื้นฐานไปด้วยจะได้(รับรู้กะเขา)ไหมครับ กล้าๆกลัวๆ

0
อ้างถึง
มือใหม่ไม่เคยใช้งานเลยและไม่มีพื้นฐานไปด้วยจะได้(รับรู้กะเขา)ไหมครับ กล้าๆกลัวๆ
;D ;D ;D แบบนี้น่าไปครับ ครั้งแรกที่ผมไปก็เคยคิดแบบนี้แหละว่าเราไม่รู้จักใครแล้วจะเก็บอะไรมาได้มากน้อยแค่ไหน ต้องลองไปสัมผัสดูครับ ผมบอกแล้วว่าสังคมชุมชน HOSxP น้ำใจมีให้กันเหลือเฟือ ตั้งแต่เช้าตามโปรแกรมจนดึกดื่นกับโปรแกรมนอกรอบ หลายท่านที่เคยสัมผัสมายืนยันได้ดีครับ ;D ;D ;D

0
อ้างถึง
;D ;D ;D แบบนี้น่าไปครับ ครั้งแรกที่ผมไปก็เคยคิดแบบนี้แหละว่าเราไม่รู้จักใครแล้วจะเก็บอะไรมาได้มากน้อยแค่ไหน ต้องลองไปสัมผัสดูครับ ผมบอกแล้วว่าสังคมชุมชน HOSxP น้ำใจมีให้กันเหลือเฟือ ตั้งแต่เช้าตามโปรแกรมจนดึกดื่นกับโปรแกรมนอกรอบ หลายท่านที่เคยสัมผัสมายืนยันได้ดีครับ ;D ;D ;D

ป๋ามารับผมด้วยดิ
...อาศัยนอนด้วย..อาศัยกินด้วย...ม่ายอยากไปเป็นเด็กวัดน่ะครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

0
มาขึ้นรถที่สุพรรณดิ

0
นครปฐมก็ได้ครับ ใกล้กว่า ของกินเพียบ
เอกฮาเร็มขับ อ.เกื้อเน.  น.นาจ/นาน/ป๋า==นอน

0
นครปฐมก็ได้ครับ ใกล้กว่า ของกินเพียบ
เอกฮาเร็มขับ อ.เกื้อเน.  น.นาจ/นาน/ป๋า==นอน
   ช่างน่าสนใจ ....กลัวอย่างเดียว  กลับรถไม่ถูก  ไม่ถึงเชียงใหม่  แต่จอดที่  เชียงคาน...55555 ;D ;D ;D  แล้วข้ามเรือต่อ  ป้ายสุดท้าย  จำปาศักดิ์  เพราะผมเป็น เน...ได้แต่แบบนี้่ครับ

ออฟไลน์ samitra

• Newbie
  • *
  • โอกาสเป็นของหายาก........ไหม?
0
อยากไป แต่ไม่มีตังค์
ขึ้นระบบโดยBMS
รพ.หนองหงส์ อ.หนองหงส์ จ.บุรีรัมย์

ออฟไลน์ Conan

• เหนื่อยกับชีวิต แต่ก็ต้องทำให้ถึงที่สุด
0
อดไปเลย คนอื่นไปแทน แต่ไอ้คนที่ทำงานคือคนที่ไม่ได้ไป  แล้วมันจะรู้เรื่องกันไหมเนี่ย 
เซ็งกับอารมณืมากๆๆๆๆ เลยตอนนี้
Phatcharat Thumun,  Banna Hospital
EMS 1669   " เจ็บเมื่อไรก้อโทรมา "
ALS  นย. 260021

ออฟไลน์ toob55

0
 :o
โรงพยาบาลภูเขียว (150 เตียง)
เริ่มใช้ Hosxp ปี พ.ศ. 2550

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
0
งานนี้น่าจะได้ไปนะครับ ไปรับความรู้ใหม่ๆๆ หน่อย  ;D ;D ;D ;D

HA เลื่อนการประเมินเป็นเดือน ม.ค 54
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2010, 14:16:15 PM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
0
งานนี้น่าจะได้ไปนะครับ ไปรับความรู้ใหม่ๆๆ หน่อย  ;D ;D ;D ;D

HA เลื่อนการประเมินเป็นเดือน ม.ค 54

;D ถ้าได้ไปคงได้เจอกันอีกนะท่าน Neo ;D
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ suchai

0
ไปครับ    ปี นี้ ขอไป ติดตาม ผลงาน Data Center ของ สุพรรณ ต่อ ครับ  เรา เชียร์ เป็น Model ของประเทศ ครับ   ท่าน ผู้ว่า ได้ต่อ อายุ ราชการด้วย  ปีที่แล้ว ท่าน Present เยี่ยมมาก แล้ว เจอกัน ครับ พี่น้อง Admin
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

ออฟไลน์ SoRnKuNg

0
ผมส่งเมลล์ผ่านคุณตั๊ก ไปแล้ว ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ ช่วงนี้ติดต่อไม่ค่อยได้เลย
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
SANS Storage
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว