ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขไม่ได้ ขอความช่วยเหลือด่วน!!  (อ่าน 2975 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
แก้ไขไม่ได้ ขอความช่วยเหลือด่วน!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 09:52:15 AM »
0
อาจารย์ครับหลังจาก Update structure แล้ว ก็พบ ข้อความ error ดังนี้ครับ แล้วทุกๆ module จะฟ้องอย่างนี้ตลอด ไม่ทราบต้องแก้ไขอย่างไรครับ
KKOWANG,sentos,MYsQL 4.1, Hosxp 3.50.2.7 ,client Xp 
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: แก้ไขไม่ได้ ขอความช่วยเหลือด่วน!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 10:16:06 AM »
0
ที่เครื่อง server linux เปิด terminal ขึ้นมาแล้ว พิมพ์คำสั่งนี้ครับ

โค๊ด: [Select]
chown mysql:mysql /var/lib/mysql/hos/*

จากนั้น restart service mysql  ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
Re: แก้ไขไม่ได้ ขอความช่วยเหลือด่วน!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2007, 21:31:40 PM »
0
แก้ไขได้แล้วครับอาจารย์  ขอบพระคุณมากๆครับ  เมื่อคืนก็ลองทำการแก้ไขตามที่อาจารย์อ๊อดแนะนำ ด้วยครับ แต่ก็ยังไม่หมดปัญหา แต่แก้ไขตามที่อาจารย์แนะนำแล้วก็  OK เรียบร้อย พึ่งใช้ได้เมื่อครู่ครับ
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp