ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ Hipdata หน่อยครับ  (อ่าน 32484 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharuea_Hos

• Hero Member
  • IT NeverDie
  • Respect: 0
ขอถามเกี่ยวกับ Hipdata หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:28:33 PM »
0
คือส่งสัยในส่วน hipdata ครับ ว่าต้องดึงข้อมูลมาจาก welfareuc2 ใช่ไหมครับและดึงข้อมูลมาจาก table UCDB.dbf ใช่ไหมครับ
THARUEA HOSPITAL
centOs v.4.7
Mysql 5.1.30^
Hos xp v.3.55.6.8
ขึ้นระบบ เมื่อ 26 ส.ค. 51
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเกี่ยวกับ Hipdata หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:30:17 PM »
0
table UCDB.dbf  เอามาจากไหน จังหวัดทำให้ หรือว่า 

สปสช ส่งมาให้ครับ

ถ้าจังหวัดทำให้คงยังไม่ได้

แต่ถ้าเป็นตัวที่ สปสช ส่งมา  มีเมนูนำเข้าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
Re: ขอถามเกี่ยวกับ Hipdata หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:38:17 PM »
0
table UCDB.dbf  เอามาจากไหน จังหวัดทำให้ หรือว่า 

แต่ถ้าเป็นตัวที่ สปสช ส่งมา  มีเมนูนำเข้าอยู่แล้ว

ข้อมูลนี้ ต้องขอรึป่าวครับ หรือว่าสามารถดาวน์โหลดจากเว็บได้เลย

ถ้าสามารถดาวน์โหลดได้ ดาวน์โหลดจากเมนูไหนครับ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

doramon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 16:58:52 PM »
0

ข้อมูลนี้ ต้องขอรึป่าวครับ หรือว่าสามารถดาวน์โหลดจากเว็บได้เลย

ถ้าสามารถดาวน์โหลดได้ ดาวน์โหลดจากเมนูไหนครับ

ต้องติดต่อ สปสช ดูครับ  แต่ระบบน่าจะมีการส่งจาก สปสช มาที่จังหวัดอยู่แล้วครับ

:)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 08:45:50 AM »
0
พอดีสอบถามจากพี่ที่ลงข้อมูลครับว่าเป็น v.ใหม่ ครับจาก welfareuc2 ลองหา hipdata แล้วไม่มีครับ หรือว่าผมหาผิดโปรแกรมหรือเปล่าครับ
(MRS 31)
http://www.tharueahospital.org

ออฟไลน์ Auing

• Sr. Member
  • " *-* "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:44:53 AM »
0
คือส่งสัยในส่วน hipdata ครับ ว่าต้องดึงข้อมูลมาจาก welfareuc2 ใช่ไหมครับและดึงข้อมูลมาจาก table UCDB.dbf ใช่ไหมครับ

UCDB.mdb  หรือเปล่าครับ  แต่ถ้าเป็นตัวนี้เป็นฐานข้อมูลของโปรแกรม  WelfareUC  ครับ   เอาไว้พิมพ์บัตรทอง(((เท่าที่ผมทราบนะครับ))))    ประมาณนั้น.. ;D ;D ;D :'(
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 13:30:18 PM »
0
อยู่ใน  welfareuc2  เมนูสำรองข้อมูลครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 13:56:41 PM »
0
ไฟล์ชื่ออะไรครับ ที่เห็นมีแต่ UCDB
(MRS 31)

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
    • โรงพยาบาลทับปุด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 15:04:58 PM »
0
ไฟล์ชื่ออะไรครับ ที่เห็นมีแต่ UCDB

เอาไฟล์ UCDB มานำเข้าเมนูดังรูปครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 18:37:06 PM »
0
มันจะนำเข้า ucdb.mdb ตาราง ucdata เข้ามาในตาราง hipdata ของ hosxp ครับ แต่จะได้แค่ข้อมูลสิทธิ์ที่เป็น UC เท่านั้นนะครับ ถ้าอยากได้สิทธิ์เบิกได้ ประกันสังคม และสิทธิ์อื่นๆอีก ก็ต้องทำเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ (ไม่ยากและก็ไม่ง่ายครับ อธิบายยาว ของผมแปลงจาก Dbpop ที่จังหวัดส่งให้ครับได้ทุกสิทธิ์ อิอิ)  ;D
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ sayun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 19:07:22 PM »
0
มันจะนำเข้า ucdb.mdb ตาราง ucdata เข้ามาในตาราง hipdata ของ hosxp ครับ แต่จะได้แค่ข้อมูลสิทธิ์ที่เป็น UC เท่านั้นนะครับ ถ้าอยากได้สิทธิ์เบิกได้ ประกันสังคม และสิทธิ์อื่นๆอีก ก็ต้องทำเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ (ไม่ยากและก็ไม่ง่ายครับ อธิบายยาว ของผมแปลงจาก Dbpop ที่จังหวัดส่งให้ครับได้ทุกสิทธิ์ อิอิ)  ;D

ท่าน Terminator2009 ครับ อยากให้แนะนำตัวอย่างการนำเข้า Dbpop ที่ครับ ขอบคุณครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:17:42 AM »
0
ที่ชัยภูมิจะ Download DBPOP จาก WebSite งานประกันสุขภาพของ สสจ. จากนั้นจะใช้โปรแกรม FanHOSxP นำเข้า DBPOP ไปยัง hipdata อีกทีครับ ถ้าจังหวัดไหนมี DBPOP ก็ลอง Download ไปใช้ดูครับ FanHosXp ยังมีระบบงานที่เชื่อมต่อกับ HOSxP ด้วยเช่นงานประกันสุขภาพ NCD

http://58.147.89.90/downloads/FanHosXp.zip

ปล. FanHosXp พัฒนาโดยคุณรังสรรค์  ศรีภิรมย์ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 10:01:27 AM โดย pikepid »
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ sayun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:26:42 AM »
0
ขอบคุณครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ skypec

• โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 11:43:30 AM »
0
ที่ชัยภูมิจะ Download DBPOP จาก WebSite งานประกันสุขภาพของ สสจ. จากนั้นจะใช้โปรแกรม FanHOSxP นำเข้า DBPOP ไปยัง hipdata อีกทีครับ ถ้าจังหวัดไหนมี DBPOP ก็ลอง Download ไปใช้ดูครับ FanHosXp ยังมีระบบงานที่เชื่อมต่อกับ HOSxP ด้วยเช่นงานประกันสุขภาพ NCD

http://58.147.89.90/downloads/FanHosXp.zip

ปล. FanHosXp พัฒนาโดยคุณรังสรรค์  ศรีภิรมย์ ครับ

ดาวน์โหลดมาแล้ว ต้องทำยังงัยต่อครับถึงจะใช้งานไ้ด
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:04:01 PM »
0
ดูแล้วน่าสนใจดีครับ มีให้เลือกใช้งานเยอะดี ลองทดสอบดูก่อนครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 12:14:56 PM »
0
ทดสอบแล้วขึ้นดังรูปครับ ไม่ทราบว่าผมต้องไป Set ODBC ด้วยหรือเปล่า 

ออฟไลน์ security094

• Newbie
  • *
  • spec :ผมยาว ขาว สวย หมวย X ตัวเล็ก ดัดฟัน นิสัยดี
    • โรงพยาบาลชานุมาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 18:51:17 PM »
0
โหลดมาแล้วแตกซิบไม่ได้ครับ...ขอใหม่หน่อยครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลชานุมาน 30 เตียง
Master : IBM System X3200
             Ram 2 gb Centos5.3 MySQL 5.1.30 percona
Slave   : HP ProLiant ML110
             Ram 2 gb Centos5.3 MySQL 5.1.30 percona
HOSXP3.52.7.20
Firewall : Endian 2.2,Centos 5.3+freeradius+chillispot ฯลฯ
เว็บไซต์: http://www.amno.moph.go.th/chanumanhos/

ออฟไลน์ sudjai

• Full Member
  • teamwork
    • http://pochaihospital.org
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 14:55:17 PM »
0
fanhosxp
น่าสนใจมากครับ ขอด้วยคนนะครับ
MRS11  Phochai Hospital  Roi-Et
Tel.0819649149 , 043567231-2 ต่อ 105
E-Mail: sudjaisee@gmail.com
Admin จำเป็นคราบๆๆๆๆ

ออฟไลน์ redfireball

• คุณแม่ขอร้อง..ร้อง....
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 15:15:09 PM »
0
โหลดมาแล้วแตกซิบไม่ได้ครับ...ขอใหม่หน่อยครับ
เหมือนกันเลยยครับ รบกวนขอใหม่หน่อยครับ
โรงพยาบาลสังคม
SANGKHOM HOSPITAL
30 เตียง อ.สังคม จ.หนองคาย
http://www.sangkhomhospital.com
ขึ้นระบบ 5 ธ.ค. 51

ออฟไลน์ pongsa

• http://www.nonghan.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 15:58:58 PM »
0
แชร์ประสบการณ์ครับ   ที่รพ.ตอนนี้จะขอไฟล์สิทธิ์จากงานประกันสสจ.ครับ   ไฟล์ที่ส่งมาจะเป็น  TXT  เช่น
UC  จะเป็น  UCXX00.txt   ตอนนำเข้าใช้จำลองฐานข้อมูลในฐานสำรองในเครื่องที่เราจำลองก่อน
โดยผ่านโปรแกรม HOSXP   ระบบงานอื่นๆ  ===>  ระบบประกันสุขภาพ  ====> import  Moi CSV
จะนำเข้าเป็น TXT  ไฟล์  นำเข้าไปทีละไฟล์  UC  กับ WEL  จะไฟล์ใหญ่หน่อย   จะนำเข้านานสำหรับจังหวัดใหญ่ที่มีประชากรเยอะ 
           เมื่อนำเข้าฐานทั้งหมดเสร็จ    ต้องมาปรับรหัสสิทธิ์  ให้ตรงกับของของพยาบาล  PTTYPE  เช่น
สปสช.จะส่ง UC  สถานะ  เป็น  89  แต่โรงพยาบาลอาจจะเป็น  99  ให้เหมือนของโรงพยาบาล   ไม่เช่นนั้นจะมั่ว  เพราะเราไม่สามารถปรับตามสปสช.ได้  เนื่องจากระบบการตั้งสิทธิ์แต่ละโรงพยาบาลไม่เหมือนกัน
           เมื่อปรับเสร็จต้องลอง UPDATE  STRU  แล้วทดสอบในเครื่องสำรองจนแน่ใจว่าถูกต้องแล้ว  ค่อยนำฐาน  HIPDATA  เข้าฐานจริง   
            ที่นี่จะใช้เวลาปรับตอนประมาณ  คนไข้ไม่เยอะ  ให้ logout  ออกเฉพาะห้องบัตร  ถ้าทำจริงๆจะใช้เวลานำเข้าไม่ถึง  10 นาที

สำหรับท่านใดที่ทำได้เร็วหรือมีวิธีมากกว่านี้  แนะนำด้วยครับ
นายพงศธร  คำบ่อเศร้า  (ไสว พงศธร  เวชสถิติรุ่น 12)  รพ.หนองหาน  อ.หนองหาน จ.อุดรธานี  TEL- 088-3576847 เว็บส่วนตัว (http://www.nonghan.com)
โทร. 088-3576847    <<<< Mail :  sawainonghan@hotmail.com  >>>>   MSN khambosao@hotmail.com  เริ่ม  1 พฤษภาคม 2550 ขึ้นระบบโดยอ.สุชัย/น้องอ้อ/น้องสุเทพ  อ.โด้ เดชา/อ.อาร์ม จากรพร.ด่านซ้าย  อ.ชัยพร  ที่ปรึกษา Data-Centerและอีกหลายรพ.เกือบ 50 รพ.ได้   (ได้มิตรภาพที่ดี  จาก Hosxp เยอะมาก )
คนเราเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง  หากมีสิ่งดีๆจงรีบทำ  ก่อนที่แสงสว่างของชีวิตจะดับลง !  http://www.youtube.com/watch?v=p0dRVAWWptY

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 16:30:41 PM »
0
แชร์ประสบการณ์ครับ   ที่รพ.ตอนนี้จะขอไฟล์สิทธิ์จากงานประกันสสจ.ครับ   ไฟล์ที่ส่งมาจะเป็น  TXT  เช่น
UC  จะเป็น  UCXX00.txt   ตอนนำเข้าใช้จำลองฐานข้อมูลในฐานสำรองในเครื่องที่เราจำลองก่อน
โดยผ่านโปรแกรม HOSXP   ระบบงานอื่นๆ  ===>  ระบบประกันสุขภาพ  ====> import  Moi CSV
จะนำเข้าเป็น TXT  ไฟล์  นำเข้าไปทีละไฟล์  UC  กับ WEL  จะไฟล์ใหญ่หน่อย   จะนำเข้านานสำหรับจังหวัดใหญ่ที่มีประชากรเยอะ 
           เมื่อนำเข้าฐานทั้งหมดเสร็จ    ต้องมาปรับรหัสสิทธิ์  ให้ตรงกับของของพยาบาล  PTTYPE  เช่น
สปสช.จะส่ง UC  สถานะ  เป็น  89  แต่โรงพยาบาลอาจจะเป็น  99  ให้เหมือนของโรงพยาบาล   ไม่เช่นนั้นจะมั่ว  เพราะเราไม่สามารถปรับตามสปสช.ได้  เนื่องจากระบบการตั้งสิทธิ์แต่ละโรงพยาบาลไม่เหมือนกัน
           เมื่อปรับเสร็จต้องลอง UPDATE  STRU  แล้วทดสอบในเครื่องสำรองจนแน่ใจว่าถูกต้องแล้ว  ค่อยนำฐาน  HIPDATA  เข้าฐานจริง   
            ที่นี่จะใช้เวลาปรับตอนประมาณ  คนไข้ไม่เยอะ  ให้ logout  ออกเฉพาะห้องบัตร  ถ้าทำจริงๆจะใช้เวลานำเข้าไม่ถึง  10 นาที

สำหรับท่านใดที่ทำได้เร็วหรือมีวิธีมากกว่านี้  แนะนำด้วยครับ

อิอิ :-* :-* ไปดูงานมะกี้ยังถามพี่เรื่อง Hipdata อยู่เลย เดี๋ยววันจันทร์ ไปสอบถามพี่งานประกันที่ รพ. ครับ  ;D ;D
http://www.sangkhomhospital.com

ออฟไลน์ kic_kok

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 00:20:56 AM »
0
เหมือนกันเลยยครับ รบกวนขอใหม่หน่อยครับ
[/color]

พอดีได้ลิงค์มาใหม่ จากท่านปรเมษฐ ครับ 
พอดีได้ที่ฝากไฟล์ใหม่แล้วก็เลย Upload ไว้ให้ Download ตามนี้ครับ
http://58.147.89.90/rxpk/download/FanHosXp.zip
ไฟล์ประมาณ 54 Mb ครับ น่าจะ UnZip ได้ครับ
การติดตั้ง Unzip ไว้ที่ C:\FanHosXp นะครับ
จากนั้นติดตั้ง VFP9_RuntimeSetup.exe กับ MYODBCSetup.exe ใน Folder VFP9_Runtime ก่อนนะครับ
ตัวโปรแกรมคือไฟล์ fanhosxp2008.exe ครับ
Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 16:56:17 PM »
0
ทดลองนำเข้าข้อมูลจาก welfareUC เข้า hipdata hosxp แล้วทดสอบแล้วโอเค เลยทำเป็งขั้นตอนอธิบายการนำเข้าข้อมูลมาฝากครับ...

ออฟไลน์ bomkeen

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 18:28:30 PM »
0
ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ กะลัง ทดสอบ หาวิธีที่เหมาะกับ รพ.ผมมากที่สุด
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 19:41:43 PM »
0
อ้างถึง
ทดลองนำเข้าข้อมูลจาก welfareUC เข้า hipdata hosxp แล้วทดสอบแล้วโอเค เลยทำเป็งขั้นตอนอธิบายการนำเข้าข้อมูลมาฝากครับ...
;D ;D ;D ต้องอย่างนี้ครับ ผมชอบจริง ๆ มีอะไรก็มาแบ่งปัน ให้เลย 1 thank สำหรับความพยายามและความมีน้ำใจครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 20:13:30 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D ต้องอย่างนี้ครับ ผมชอบจริง ๆ มีอะไรก็มาแบ่งปัน ให้เลย 1 thank สำหรับความพยายามและความมีน้ำใจครับ ;D ;D ;D
;D ;D ครับผมได้อะไรๆหลายอย่างจากพี่ๆ ในบอร์ด
จากไม่รู้อะไรเลยยเกี่ยวกับ hosxp ตอนเข้ามาทำงาน admin รพ
ตอนนี้อันไหนที่ผมพอรู้ ผมก็จะเป็นผู้ให้บ้างแล้วครับ   ;D ;D เหมือนพี่ๆในบอร์ด hosxp ครับ  ;D ;D

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 13:33:11 PM »
0
ครับเพื่อนำข้อมูลเข้า hipdata ได้แล้วไม่มีปัญหา แล้วอยาก update สิทธิใน แฟ้ม person ด้วย  ;D ;D ;D

update hos.person,hos.hipdata
set hos.person.pttype = hos.hipdata.pttype
,hos.person.pttype_begin_date = hos.hipdata.datein
,hos.person.pttype_expire_date = hos.hipdata.dateexp
,hos.person.pttype_hospmain = hos.hipdata.hospmain
,hos.person.pttype_hospsub = hos.hipdata.hospsub
,hos.person.pttype_no = hos.hipdata.cardid
where hos.person.cid = hos.hipdata.cid

ปล. ลองทดสอบดูในเครื่อง test ก่อนน่ะครับ
แต่ผมทดสอบกับเครื่อง test แล้วก็ update server จริงแล้วผลเป็นที่หน้าพอใจ  :o :o :o

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 16:35:03 PM »
0
ผมมีแบบ  ให้  ปรับปรุงใน  person  และ  patient  และ  pttypeno  ด้วยนะครับ  ลองเอาไปปรับปรุงดูนะครับ
เป็น  pascal script  นะครับ  นำเข้าไปในตาราง  doraemon  ได้เลย
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

doramon

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 16:57:58 PM »
0
ผมมีแบบ  ให้  ปรับปรุงใน  person  และ  patient  และ  pttypeno  ด้วยนะครับ  ลองเอาไปปรับปรุงดูนะครับ
เป็น  pascal script  นะครับ  นำเข้าไปในตาราง  doraemon  ได้เลย

สุดยอด  ;D

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 19:27:03 PM »
0

....  ;) สุดยอดด้วยครับ .....  ;D  ;D ....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 19:31:03 PM »
0

สุดยอด  ;D

สุดยอด เหนือคำบรรยาย A+++
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 23:27:33 PM »
0
สุดยอดเลยยครับพี่อาร์ม thank 1 ดอก  ;D ;D ;D
รพร.ด่านซ้าย อันดับ 1 รพ ขนาด 60 ถึง 120 เตียง ส่งข้อมูล 12+8 pp สปสช เขต 8   :o :o :o

• armds
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:58:25 AM »
0
ขอบคุณครับ   :)
แต่  script  ยังต้องปรับปรุงอีกนิด  คือตัวนี้จะปรับปรุงเฉพาะคนที่สิทธิว่าง  คือ  pttype is null และ pttype="" 
ผมกำลังทำให้เลือกสิทธิที่มีสิทธิเดิมอยู่แล้ว  แต่หมดอายุ  แล้วให้ปรับปรุงเป็นปัจจุบัน  อีกที   
เดี่ยวเสร็จแล้วจะ  post  ให้อีกครับ 
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ non431

• Newbie
  • *
  • สาวกปีศาจ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:46:31 AM »
0
เทพจิง ๆ ครับ ขอบคุงหลาย ๆ
<b>โรงพยาบาลทุ่งสง</b> จำนวนเตียง 150 เตียง บริการจริง 220 เตียง (IPD กับ OPD ห่างกัน 7 กิโลเมตร Link  ข้อมูลผ่าน Fiber optic)
<b>IPD :</b>=> 120 คนต่อวัน
<b>OPD :</b>=> 1000 คนต่อวัน
<b>ขี้นระบบ: </b>=>  16 มีนาคม 2551 โดยทีม BMS
<b>Tel :</b>=> 075-410100 ต่อ 1154
<b>Email :</b>=> non431@hotmail.com,non431@gmail.com

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
    • Blog Adminpor
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 10:00:09 AM »
0
ขอบคุณครับ   :)
แต่  script  ยังต้องปรับปรุงอีกนิด  คือตัวนี้จะปรับปรุงเฉพาะคนที่สิทธิว่าง  คือ  pttype is null และ pttype="" 
ผมกำลังทำให้เลือกสิทธิที่มีสิทธิเดิมอยู่แล้ว  แต่หมดอายุ  แล้วให้ปรับปรุงเป็นปัจจุบัน  อีกที  
เดี่ยวเสร็จแล้วจะ  post  ให้อีกครับ 

อ.armds  ครับ ไม่ทราบว่าเสร็จหรือยังครับ

adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ socker

• อย่ากลัวที่จะถาม หากต้องการเรียนรู้
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:40:04 AM »
0
ขอบคุณมากครับ
Mr.Terayut Jeenjam , Pharmacy Techinque
Tamod Hospital , Phatthalung

Email: terayut.j@gmail.com
Mobile: 084-1931207[True Move]
ขึ้นระบบ 23 ต.ค. 52 by BMS Team
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง

Activate @ 20-11-2012 14:45 pm

• armds
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:57:37 PM »
0
ขอบคุณครับ   :)

อ.armds  ครับ ไม่ทราบว่าเสร็จหรือยังครับ

เสร็จแล้วครับ   แต่จะอยู่รูปแบบใหม่  รอรับแจกได้ที่  ประชุม  ....  เขาใหญ่    ครับ  (มีครบเลย)  :)

ออฟไลน์ komanp

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 20:36:29 PM »
0
อยากได้ด้วยครับ ไม่ได้ไปอบรมที่เขาใหญ่ด้วยครับ
komanp_msu2004@hotmail.com
Server ubuntu 8.10 64 Bit Mysql 5.0.67    ram 2 GB  raid 5
3.52.8.30

ออฟไลน์ wiratnkk

• kkkhospital.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 17:24:34 PM »
0
อ.arm ครับไม่ได้ไปเขาใหญ่ด้วย ขอรับแจกทาง webboard หรือทาง mail ได้มั้ยครับ  ;D ;D
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ กรรมคือการกระทำ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 20:13:33 PM »
0

พอดีได้ลิงค์มาใหม่ จากท่านปรเมษฐ ครับ 
พอดีได้ที่ฝากไฟล์ใหม่แล้วก็เลย Upload ไว้ให้ Download ตามนี้ครับ
http://58.147.89.90/rxpk/download/FanHosXp.zip
ไฟล์ประมาณ 54 Mb ครับ น่าจะ UnZip ได้ครับ
การติดตั้ง Unzip ไว้ที่ C:\FanHosXp นะครับ
จากนั้นติดตั้ง VFP9_RuntimeSetup.exe กับ MYODBCSetup.exe ใน Folder VFP9_Runtime ก่อนนะครับ
ตัวโปรแกรมคือไฟล์ fanhosxp2008.exe ครับ

โหลดไม่ได้ มีใครมี FanHosXp.zip  บางครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Server Master FreeBSD-9.0+MySQL-5.5.30
Server Slave   FreeBSD-8.2+MySQL-5.5.30

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 22:41:30 PM »
0
Upload ให้ใหม่แล้วครับ ตามนี้ครับ
http://113.53.254.170/downloads/FanHosXp.zip
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ