ผู้เขียน หัวข้อ: -@- เรื่องการ บึนทึกทางการพยาบาล (Nursing document) -@-  (อ่าน 6870 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
-@- เรื่องการ บึนทึกทางการพยาบาล (Nursing document) -@-
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:24:05 AM »
0
เรียน   อาจารย์ชัยพร  และสมาชิก ทุกท่านใน Web แห่งนี้คะ 
เรื่อง    การลงข้อมูล บันทึกกิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)

วันนี้ทางฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลพิจิตรได้ทำเรื่องขอไปดูงานการลงบันทึกการลงข้อมูล กิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)  ที่ โรงพยาบาลราชวิถี  ซึ่งเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปที่ทาง โรงพยาบาลราชวิถีใช้อยู่
ผู้อำนวยการโรงพยาบาล มีข้อเสนอแนะออกมาว่า ต้องการให้พยาบาลลงข้อมูล กิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)  จากโปรแกรม HOSxP ไม่ต้องการให้นำโปรแกรมมจากภายนอกเข้ามาหลากหลาย  ถ้าสามารถลงจากโปรแกรม HOSxP ได้  ก็อยากให้ลงจากโปรแกรม HOSxP เพื่อง่ายต่อรวบรวมข้อมูลเป็น 1 เดียว  ไม่ต้องการให้ข้อมูลกระจัดกระจายไปมากมายกว่านี้

จากการตรวจสอบโปรแกรม HOSxP ได้พบว่ามีหน้าจอ ระบบบันทึกข้อมูลกิจกรรมพยาบาล ผู้ป่วยใน  สำหรับลงข้อมูลแล้ว    จึงอยากสอบถาม อาจารย์ว่าหน้าจอนี้สมบูรณ์แล้วหรือยังคะ  เพราะเห็นว่าบางหน้าจอยังลงข้อมูลไม่ได้คะ           
          ซึ่งในส่วนของการลงข้อมูลตรงนี้ทางผู้บริหารโรงพยาบาลเห็นว่ามีความสำคัญมาก  ทางโรงพยาบาลพิจิตรคงต้องรบกวน อาจารย์ชัยพรอีกครั้งนะคะ (และคงอีกหลายๆ ครั้งคะ  ;D)

หมายเหตุ : ถ้าอาจารย์มีความเห็นว่าต้องการปรับปรุงหน้าจอนี้  ฝ่ายการพยาบาลโรงพยบาลพิจิตรขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการปรับปรุง  หน้าจอ ระบบบันทึกข้อมูลกิจกรรมพยาบาล ผู้ป่วยใน  ในครั้งนี้คะ  และคงต้องรบกวนทุกๆ โรงพยาบาลที่แวะเวียนได้มาอ่านกระทู้นี้ เสนอข้อคิดเห็นของการขอของ รพ.พิจิตร กระทู้นี้ด้วยนะคะ 

ขอบคุณคะ
                                                                         นางสาวนันท์ทา   เถามา
                                                                     ผู้ดูแลระบบ โรงพยาบาลพิจิตร
- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ por

• Hero Member
  • เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
Re: -@- เรื่องการ บึนทึกทางการพยาบาล (Nursing document) -@-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 10:59:37 AM »
0
เห็นด้วยอย่างแรงครับ ช่วยงานในส่วนของงานคุณภาพได้เยอะเลยครับ

ในฐานะ nursing administratorครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

Re: -@- เรื่องการ บึนทึกทางการพยาบาล (Nursing document) -@-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:03:34 AM »
0
เห็นด้วยอย่างแรงครับ ช่วยงานในส่วนของงานคุณภาพได้เยอะเลยครับ

ในฐานะ nursing administratorครับ

:o   ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:41:53 AM »
0
มาช่วยดัน ...ครับ ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 11:49:09 AM »
0
รพ.ผมก็รอใช้เหมือนกัน ยังไม่สมบูรณ์ครับ เลยมาช่วยคุณตั๊ก ดัน(กระทู้)อีกคน ;D
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

ออฟไลน์ smallAngel_phichit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 14:11:51 PM »
0
แบบที่พี่ตั๊กทำให้ดู  หนูก็รู้สึกว่ามันยังไม่สมบูรณ์เลยนะคะ 

โรงพยาบาลพิจิตร  ขอรบกวนอ.ชัยพรด้วยนะคะ

:P ขอบคุณคะ  :P
........????????????? เอ๋อ.เหรอ ?????????????......
"เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพิจิตร"

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 15:13:29 PM »
0
ตอนที่แล้วทำไว้ให้ รพ.มะการักษ์ ครับ แต่รอรหัส ICNP (ยังมีไม่ครบ) ถ้าเสร็จงานที่ รพ.เจ้าพระยายมราช แล้วผมจะลองปัดฝุ่นหน้าจอนี้ให้ใหม่นะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 15:22:56 PM »
0
 :o  ขอขอบคุณ อาจารย์มากคะ
ได้บอกข่าวดีกับ ผอ. โรงพยาบาล และทีมฝ่ายการพยาบาลแล้วคะ  ทุกท่าน ฝากขอบคุณอาจารย์ มา ณ โอกาสนี้คะ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 22:28:48 PM »
0
เรียน   อาจารย์ชัยพร  และสมาชิก ทุกท่านใน Web แห่งนี้คะ 
เรื่อง    การลงข้อมูล บันทึกกิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)

วันนี้ทางฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลพิจิตรได้ทำเรื่องขอไปดูงานการลงบันทึกการลงข้อมูล กิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)  ที่ โรงพยาบาลราชวิถี  ซึ่งเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปที่ทาง โรงพยาบาลราชวิถีใช้อยู่
ผู้อำนวยการโรงพยาบาล มีข้อเสนอแนะออกมาว่า ต้องการให้พยาบาลลงข้อมูล กิจกรรมพยาบาล  (Nursing document)  จากโปรแกรม HOSxP ไม่ต้องการให้นำโปรแกรมมจากภายนอกเข้ามาหลากหลาย  ถ้าสามารถลงจากโปรแกรม HOSxP ได้  ก็อยากให้ลงจากโปรแกรม HOSxP เพื่อง่ายต่อรวบรวมข้อมูลเป็น 1 เดียว  ไม่ต้องการให้ข้อมูลกระจัดกระจายไปมากมายกว่านี้

จากการตรวจสอบโปรแกรม HOSxP ได้พบว่ามีหน้าจอ ระบบบันทึกข้อมูลกิจกรรมพยาบาล ผู้ป่วยใน  สำหรับลงข้อมูลแล้ว    จึงอยากสอบถาม อาจารย์ว่าหน้าจอนี้สมบูรณ์แล้วหรือยังคะ  เพราะเห็นว่าบางหน้าจอยังลงข้อมูลไม่ได้คะ           
          ซึ่งในส่วนของการลงข้อมูลตรงนี้ทางผู้บริหารโรงพยาบาลเห็นว่ามีความสำคัญมาก  ทางโรงพยาบาลพิจิตรคงต้องรบกวน อาจารย์ชัยพรอีกครั้งนะคะ (และคงอีกหลายๆ ครั้งคะ  ;D)

หมายเหตุ : ถ้าอาจารย์มีความเห็นว่าต้องการปรับปรุงหน้าจอนี้  ฝ่ายการพยาบาลโรงพยบาลพิจิตรขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการปรับปรุง  หน้าจอ ระบบบันทึกข้อมูลกิจกรรมพยาบาล ผู้ป่วยใน  ในครั้งนี้คะ  และคงต้องรบกวนทุกๆ โรงพยาบาลที่แวะเวียนได้มาอ่านกระทู้นี้ เสนอข้อคิดเห็นของการขอของ รพ.พิจิตร กระทู้นี้ด้วยนะคะ 

ขอบคุณคะ
                                                                         นางสาวนันท์ทา   เถามา
                                                                     ผู้ดูแลระบบ โรงพยาบาลพิจิตร
แหม....รู้สึกเป็นทางการเหลือเกินนะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 07:30:26 AM »
0
เห็นด้วยครับ ผมก็ลองใช้หลายครั้งแล้วพบว่าบางหน้าจอยังไม่สมบูรณ์นัก ยังไงต้องรบกวนอาจารย์ด้วยครับ :D :D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080