ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่แสดงรายชื่อ lab  (อ่าน 3938 ครั้ง)

yungsiam

• บุคคลทั่วไป
ไม่แสดงรายชื่อ lab
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 13:00:11 PM »
0
ที่หน้ารายงานผลของห้องแล็บ  จะเกิดเฉพาะแล็บกลุ่ม CBC(HEMATOLOGY) พอคลิกดูรายงานผลแล้วจะมีรายการเพิ่มเข้ามาอีกแต่ไม่แสดงชื่อ  ผมต้องไปแก้ไขตรงไหนครับ ซึ่งไอ้ตัวที่เพิ่มมานี่  ไม่ต้องการครับ

ก่อนหน้านี้มีการเพิ่มชื่อแล็บในฟอร์มออกแบบไป 1 ชื่อ ไม่ทราบว่ามีผลกระทบด้วยหรือป่าว?

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
Re: ไม่แสดงรายชื่อ lab
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 13:52:10 PM »
0
ปัญหานี้ เกิดจากรายการ LAB ที่ถูกออกแบบไว้แล้ว และมีการลบรายการนั้นไป
การแก้ไข : ใช้คำสั่งนี้คะ delete from lab_items_sub_group_list where lab_items_code not in(select  lab_items_code from  lab_items )

หมายเหตุ : 1. กรุณาใช้คำสั่งนี้ก่อนลบ select * from lab_items_sub_group_list where lab_items_code not in(select  lab_items_code from  lab_items )  และ Backup ไว้ก่อน 
                 2. เมื่อลบไปแล้วรายการ LAB ที่สั่งก่อนหน้านี้ยังคงมีค่าว่างอยู่นะคะ  ถ้าเป็นการสั่ง LAB ที่สั่งใหม่หลังจากลบแล้ว รายการค่าว่างจะหายไปคะ

- BMS Maintenance -

yungsiam

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 14:10:39 PM »
0
ปัญหานี้ เกิดจากรายการ LAB ที่ถูกออกแบบไว้แล้ว และมีการลบรายการนั้นไป
การแก้ไข : ใช้คำสั่งนี้คะ delete from lab_items_sub_group_list where lab_items_code not in(select  lab_items_code from  lab_items )

หมายเหตุ : 1. กรุณาใช้คำสั่งนี้ก่อนลบ select * from lab_items_sub_group_list where lab_items_code not in(select  lab_items_code from  lab_items )  และ Backup ไว้ก่อน 
                 2. เมื่อลบไปแล้วรายการ LAB ที่สั่งก่อนหน้านี้ยังคงมีค่าว่างอยู่นะคะ  ถ้าเป็นการสั่ง LAB ที่สั่งใหม่หลังจากลบแล้ว รายการค่าว่างจะหายไปคะ

ลองทำตามแล้ว  ยังเหมือนเดิมครับ

yungsiam

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 15:20:04 PM »
0

ลองทำตามแล้ว  ยังเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณครับ  ทำได้แล้วครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&topic=12136