ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจองานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค  (อ่าน 3814 ครั้ง)

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
ขอคำอธิบายตรงหน้าจอนี้หน่อยครับว่ามีที่มาที่ไปยังไง เพราะผมคีย์ข้อมูลการให้วัคซีนเด็กไปแล้วแต่ไม่มีโชว์ในหน้าจอนี้ หรือว่าต้องใช้ข้อมูลจากไหนครับ แล้วหน้าจอพัฒนาการเด็กทำไงถึงจะมีข้อมูลโชว์ครับ...แห่ะ ๆ ๆ มั่วมา 2 วันมาติดตรงนี้แหละ ส่วนอื่นได้หมดแล้ว เซฟรูปไว้จะทำไฟล์ให้งานเวชปฏิบัติฯเป็นคู่มือครับ
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
Re: หน้าจองานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:05:44 AM »
0
ไอ้ตัว "Show all connections" ไม่เกี่ยวนะครับ เครื่องผมมันมั่วเอง เร่งทำงานขี้เกียจเครื่องรีสตาร์ทใหม่ครับ
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
Re: หน้าจองานอนามัยเด็กและสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:27:01 AM »
0
ยังใช้ไม่ได้  นานแล้วครับ  ตอนนี้ผมก็รอ  อ.  ออกตัว  HOSXP PCU  ตัวใหม่อยู่อะครับ   ตอนนี้ผมก็ให้ฝ่ายส่งเสริมใช้หน้าจอที่ออกแบบเองนี้ไปก่อน   ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 11:19:18 AM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:53:42 AM »
0
ขอบคุณหลาย ๆ เด้อ...ก็คงต้องรอ อ. manoi ต่อไปครับ

ออฟไลน์ kwithaya

• Full Member
  • All 4 Network By me
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 17:33:24 PM »
0
ของ ปากช่อง ใช้ผ่าน Ctrl+F3 ครับ แล้วให้ จนท.ส่งเสริมกรอกข้อมูลให้ครบ ครับ แล้วก็สามารถโชว์ได้คัรบ (ผ่านระบบผู้ป่วยนอก -- ส่งตรวจไปที่ฝ่ายส่งเสริม)
วิทยา กรวิทยาศิลป
IT Outsourcing Network Consultant / All Solution [Wire, Wireless]  Mobile: 086-3517107

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 17:44:33 PM »
0
ขอแบบยาว ๆ กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ kwithaya แก่แล้วตามคนอื่นเขาไม่ค่อยทันครับ..แห่ะ ๆ ๆ ตอนนี้ผมใช้วิธี
ลงทะเบียนส่งตรวจจากระบบผู้ป่วยนอกไปที่งานส่งเสริมแล้วก็บันทึกข้อมูลเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เข้าใจการใช้
Ctrl+F3 ครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ kwithaya

• Full Member
  • All 4 Network By me
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 23:30:44 PM »
0
ขอแบบยาว ๆ กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ kwithaya แก่แล้วตามคนอื่นเขาไม่ค่อยทันครับ..แห่ะ ๆ ๆ ตอนนี้ผมใช้วิธี
ลงทะเบียนส่งตรวจจากระบบผู้ป่วยนอกไปที่งานส่งเสริมแล้วก็บันทึกข้อมูลเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เข้าใจการใช้
Ctrl+F3 ครับ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณ

CTRL + F3 คือ บันทึกผลวินิจฉัย จากนั้นก็จะมีคนไข้ให้เลือก / 1. เลือกคนไข้มา 1 คนที่เกี่ยวกับงานทางด้านส่ง
เสริม 2. คลิ๊กที่ "ตรวจรักษา" ที่อยู่ข้างล่างด้านซ้ายมือ 3. ก็จะได้รายการตรวจเหมือนห้องตรวจแพทย์ ขึ้นมา (สำหรับตรงนี้ แพทย์จะเป็นคนวินิจฉัยทั้งหมดอยู่แล้ว แต่ฝ.ส่งเสริมเอา chart มาคีย์เพิ่มจากตรงนี้ได้ คือ ในระบบห้องตรวจแพทย์ที่เป็น "วินิจฉัย F4" จะมีในส่วนที่เขียนว่า "ส่งเสริมสุขภาพ"

เราสามารถลงทะเีบียนจากตรงนี้ได้ทั้งหมด คีย์ข้อมูลจากตรงนี้ได้ทั้งหมด ในส่วนทีเ่ป็นระบบงานอื่น ๆ -> งานส่งเสริม ผมให้ user หยุดใช้งานตรงนั้นทั้งหมด แล้วมาใช้ตรงนี้แทน (แต่ไม่ให้ไปทำกับข้อมูลจริง ครับ ทำ server จำลองให้เล่นเหมือนจริงทุกอย่าง แค่บอกว่ามาว่าจะเอาคนไข้วันที่ เท่าไร) เมื่อคีย์ทั้งหมดได้แล้ว เราสามารถใช้ในระบบห้องตรวจแพทย์ที่เป็น "ประวัติ F2" แล้วเลือก Full View มาดู อีกทีทั้งหมด แต่ข้อมูลที่ฝ่ายฯ คีย์ต้องคีย์ทั้งหมดจริง ๆๆ หากไม่เคยคีย์ก็ต้องเริ่มคีย์จริง ๆ จัง ๆ กันสักที (เหมือนที่อ.อ็อดบอกไว้ จากปัจจุบันไปอนาคต แล้วข้อมูลจะสมบูรณ์)

วิทยา กรวิทยาศิลป
IT Outsourcing Network Consultant / All Solution [Wire, Wireless]  Mobile: 086-3517107