ผู้เขียน หัวข้อ: ในหมู่ 0 สามารถเพิ่มบ้านเลขที่ ที่ไม่ใช่บ้านเลขที่ 0 ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2713 ครั้ง)

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
  • Respect: 0
ในหมู่ 0 สามารถเพิ่มบ้านเลขที่ ที่ไม่ใช่บ้านเลขที่ 0 ได้หรือเปล่าครับ เพราะเข้าหมู่ 0 เลือกบ้านเลขที่ 0 เข้าแก้ไขบ้านแล้วเกิด error ตามภาพที่แนบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2014, 17:00:55 PM โดย worawit »
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ในหมู่ 0 สามารถเพิ่มบ้านเลขที่ ที่ไม่ใช่บ้านเลขที่ 0 ได้หรือเปล่าครับ เพราะเข้าหมู่ 0 เลือกบ้านเลขที่ 0 เข้าแก้ไขบ้านแล้วเกิด error ตามภาพที่แนบครับ
ตรวจสอบที่ตาราง house ครับ
ว่า house_id ของบ้านเลขที่ 0 หมู่ 0  (ตรวจสอบว่าเป็น village_id =1 หรือ ว่า village_id มากสุด) ก็จะทราบครับ ว่าอาจมีค่าสัญลักษณ์ต่อท้ายเช่น %s  จากการพิมพ์บันทึกคลาดเคลื่อนที่ผ่านมาหรือไม่
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x