ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหารงานพัสดุ (รพ.บึงสามพัน)  (อ่าน 64210 ครั้ง)

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
ครับได้คัรบผม Add ชื่อไปแล้วครับ
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
-------------------------------------------------
E-mail : matrix_juster@hotmail.com
-------------------------------------------------

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหารงานพัสดุ (รพ.บึงสามพัน)
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 15:51:24 PM »
0

มีที่ไหนนำบ้างครับ 
 ;D ;D
มาแชร์กันหน่อย
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
Re: ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหารงานพัสดุ (รพ.บึงสามพัน)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 16:48:47 PM »
0
ระบบนี้มาดู งานที่รพ บึงสามพัน ได้ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 18:48:57 PM »
0
ระบบนี้มาดู งานที่รพ บึงสามพัน ได้ครับ  ;D ;D

;D ;D ;D ;D ;D
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 19:31:40 PM »
0

;D ;D ;D ;D ;D

รีบ ๆ มานะครับ  ;D ;D ;D

ระบบนี้ผมเขียนเอง ใช้เองที่ รพ. มาสองปีแล้วครับ ใช้งานได้ดี (ในระดับที่น่าพอใจ)

ออฟไลน์ NAITOY

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • ้http://www.rploei.go.th
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:40:24 AM »
0
ยังรันบนเว็บไม่ได้เลยครับ ขึ้นแบบนี้ครับ
Warning: require_once(head.inc.php) [function.require-once]: failed to open stream: No such file or directory in C:\AppServ\www\bisweb2\index.php on line 2

Fatal error: require_once() [function.require]: Failed opening required 'head.inc.php' (include_path='.;C:\php5\pear') in C:\AppServ\www\bisweb2\index.php on line 2

ต้องแก้ไขยังไงครับ ผมแก้ php.ini ตามที่บอกแล้วครับ

ขอขุดระบบคลังพัสดุหน่อยนะครับ  ตอนนี้ผมทดลองติดเหมือนกัน  แก้ตามที่ได้แนะนำแล้ว  ยังไม่ได้  มีท่านใดให้คำแนะนำได้บ้างครับ
saming sributrta
จนท.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
HOSxP 3.55.6.26
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ
เริ่ม: 1 ก.ย. 2554

• **
ขอปรึกษาอีกรอบครับท่านใหนใช้งานได้บ้างครับ
ตอนนี้ผมลองติดตั้งใช้งานได้เว็บได้แล้วแต่เวลาลงบันทึกการเบิกพัสดุ หรือแก้ไข จะขึ้น ERROR ดังรูปครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
โรงพยาบาลจิตเวชเลยราชนครินทร์ จ.เลย
centos 5.4   MySQL  5.1.47 rell11.2
ขึ้นระบบ:  ขอขอบคุณ อ.เดชา และได้รับความช่วยเหลือดีๆ จากทีม รพ.สมเด็จพระยุพราชด่านซ้ายครับ

• **
ละก็รายงานขึ้น ERROR ประมาณนี้ครับ

Parse error: syntax error, unexpected ')' in C:\AppServ\www\bisweb2\inc\fpdf\fpdf.php on line 1073

ไฟล์แนบนี้

• ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
ระบบเบิกพัสดุไม่สามารถคลิกเลือกปี 2556 ได้ครับ รบกวนขอวิธีแก้ไขด้วยครับ
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
E-mail : matrix_juster@hotmail.com

ในหน้าตรวจรับใบเบิกไม่สามารถคลิกเพิ่มปี 2556 ได้ครับ

ออฟไลน์ gu_prajag

ละก็รายงานขึ้น ERROR ประมาณนี้ครับ

Parse error: syntax error, unexpected ')' in C:\AppServ\www\bisweb2\inc\fpdf\fpdf.php on line 1073

ไฟล์แนบนี้

จาก line error 1073 ลองแก้เป็น
จาก
   //Disable runtime magic quotes
   if(get_magic_quotes_runtime)()
      @set_magic_quotes_runtime(0);

ลองแก้เป็น
   if(get_magic_quotes_runtime())
      @set_magic_quotes_runtime(0);

หรือ ถ้ายังไม่ได้ก็ลอง
if(get_magic_quotes_runtime()){
    set_magic_quotes_runtime(false);}
ครับ

ปล.ผมยังไม่ได้ทดสอบนะครับ ลองดูครับ
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ/รพร.สายบุรี จ.ปัตตานี 
e-mail : my_kop@hotmail.com
SERVER :
CentOS+MariaDB