ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานสาเหตุการส่งต่อ 5 อันดับครับ  (อ่าน 5873 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploykot

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.lkbh.go.th
ขอรายงานสาเหตุการส่งต่อ 5 อันดับครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:22:51 PM »
0
ขอรายงานสาเหตุการส่งต่อ 5 อันดับครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ woravet

• Respect: +12
Re: ขอรายงานสาเหตุการส่งต่อ 5 อันดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:39:41 PM »
0
select r.rfrcs,rr.name,count(r.vn) cc
from referout r
left join rfrcs rr on r.rfrcs=rr.rfrcs
where year(r.refer_date)=2012 and month(r.refer_date)=1
group by r.rfrcs
order by cc desc
limit 5
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง

Re: ขอรายงานสาเหตุการส่งต่อ 5 อันดับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:09:57 PM »
0
ขอบคุณครับพี่วรเวช
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ woranop

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 20:38:01 PM »
0

แล้วถ้าเป็น 10 อันดับโรคส่งต่อ refer ใช้อย่างนี้หรือเปล่าครับ ไม่รู้ถูกหรือเปล่าน่ะครับ มือใหม่หัดขับครับ
select  pdx ,name, cases
                              from
                                  (select  vn.pdx,count(r.vn) as cases,icd.name  as name
                                   from referout r
                                   join ovst o on o.vn = r.vn
                                   join vn_stat vn on vn.vn = r.vn
                                   join icd101 icd on icd.code = vn.pdx
                                   where  r.refer_date  between "2012-01-01" and "2012-01-31" and vn.pdx <> "U000" and vn.pdx <> ""
                                   group by   vn.pdx
                                   order by   cases desc ) as temp
                                       join
                                        (select distinct  count(r1.vn) as time_r1
                                          from referout r1
                                          join ovst o1 on o1.vn = r1.vn
                                          join vn_stat vn1 on vn1.vn = r1.vn
                                          where  r1.refer_date between "2012-01-01" and "2012-01-31"  and vn1.pdx <> "U000" and vn1.pdx <> ""
                                          group by   vn1.pdx
                                          order by   time_r1 desc
                                          limit 10) as temp1   on temp1.time_r1 = temp.cases
                              group by   pdx ,name, cases
                              order by   cases desc
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 20 รพ.กาฬสินธุ์
ขึ้นระบบโดย BMS 26 ก.พ. 54
Server Blead IBM   Ram 48
ขอบคุณ อ.โก้ เป็นอย่างสูงที่เสียสละเวลาให้คำแนะนำครับ
ขอบคุณ น.ท.ดร.บูรพา ดำรงวัฒนโยธิน ที่เป็นครูคนแรกที่สอนคอมพิวเตอร์ และทำให้ผมประสพความสำเร็จในชีวิตการงานมาได้จนทุกวันนี้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:51:29 AM »
0
ขอรายงานสาเหตุการถูกปฏิเสธด้วยครับ
เฟสบุ๊ค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 09:51:26 AM »
0
ขอของ opd และ ipd ด้วยครับ
เฟสบุ๊ค