ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาระบบงาน โรคทางระบาดวิทยา  (อ่าน 4753 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
ปัญหาระบบงาน โรคทางระบาดวิทยา
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 16:42:45 PM »
0
รบกวนด้วยครับเกิดปัญหาตามภาพ 
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

dusit

• บุคคลทั่วไป
Re: ปัญหาระบบงาน โรคทางระบาดวิทยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 18:14:42 PM »
0
ตามภาพ
ไม่พบตาราง c1 และฐานข้อมูลชื่อ dw_xxxxx      ชื่อ dw เหมือนว่าจะมาจาก data warehouse (รึป่าว ;D)
ซึ่งฐานข้อมูลนี้น่าจะต้องอยู่ใน datacenter ที่จังหวัด/ cup/node หรือเปล่า  :D
ไม่รู้ว่าโปรแกรมต้องเชื่อมต่อกับ dw ด้วยป่าวตอนใช้ปุ่มนี้ ถึงตรวจสอบแล้วไม่พบ

ถ้าใช่อาจต้องกำหนดฐานข้อมูลจากส่วนกลาง/cup/node สร้างให้ครับ

หรือผิดทั้งหมด งั้น รอคำตอบอื่นอีกทีครับ เห็นไม่มีคนตอบเลยเดาครับ :D

ออฟไลน์ saiphon

• Respect: 0
Re: ปัญหาระบบงาน โรคทางระบาดวิทยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 18:46:47 PM »
0
ไม่ทราบว่าเกิด Error ตอนที่เรียกดูข้อมูลหรือส่งข้อมูล..ครับ
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:43:22 AM »
0
เกิด error ตอนที่กดปุ่ม พิมพ์ข้อมูลรายบุคคคล  ส่วนชื่อ dw_XXXXXX  เป็นชื่อ databaseที่สร้างขึ้นมาครับ  คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกัน  เพราะว่าถึงแม้จะใช้ database เดิมที่ชื่อ hosxp_pcu ก็เป็นเช่นเดียวกันครับ  มีสอ.ที่เป็นแบบนี้ 2 สอ.ครับ จากทั้งหมด 13 สอ.  ก็เลยไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุใดได้บ้าง  แล้วต้องแก้ไขยังไงครับ  รบกวนด้วยครับ ;D
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:37:50 AM »
0
เกิด error ตอนที่กดปุ่ม พิมพ์ข้อมูลรายบุคคคล  ส่วนชื่อ dw_XXXXXX  เป็นชื่อ databaseที่สร้างขึ้นมาครับ  คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกัน  เพราะว่าถึงแม้จะใช้ database เดิมที่ชื่อ hosxp_pcu ก็เป็นเช่นเดียวกันครับ  มีสอ.ที่เป็นแบบนี้ 2 สอ.ครับ จากทั้งหมด 13 สอ.  ก็เลยไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุใดได้บ้าง  แล้วต้องแก้ไขยังไงครับ  รบกวนด้วยครับ ;D

เป็นที่ตัว report หรือเปล่าครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 16:51:53 PM »
0

เป็นที่ตัว report หรือเปล่าครับ

แก้ได้แล้วครับ  เนื่องจาก 2 สอ.นี้ได้มีการปรับแต่งตาราง แต่อาจผิดพลาด  ทำให้เกิด error ตอนนี้แก้ไขได้แล้วใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 16:56:30 PM »
0
แก้อย่างไรครับ ขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ  เพื่อเจอปัญหาแบบนี้บ้าง

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================