ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการlink ข้อมูลระหว่าง one stop service กับบัญชี 3  (อ่าน 4305 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
ปัญหาการlink ข้อมูลระหว่าง one stop service กับบัญชี 3
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 21:33:24 PM »
0
รบกวนด้วยครับ  ผมเจอปัญหาว่าลงข้อมูลวัคซีนในหน้า one stop service แล้วก็เปิดเข้าไปในบัญชี 3 (Vaccine เด็กแรกเกิด)  ข้อมูลไม่ link เข้าไปใน vaccine/lab  ทำให้ต้องคีย์ 2 ครั้ง  หรือในทางตรงข้าม เข้าไปในบัญชี 3 แล้วคีย์วัคซีนก่อน แล้วมาเปิดหน้า one stop service ก็ไม่มีข้อมูลเช่นกัน  ไม่ทราบว่าโปรแกรมตั้งไว้แบบนี้หรือเปล่า  ถ้าเป็นไปได้ให้มัน link เข้าหากันได้ไหมครับ  จะได้คีย์ครั้งเดียว 
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ icon_teams

• Respect: 0
Re: ปัญหาการlink ข้อมูลระหว่าง one stop service กับบัญชี 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:58:45 AM »
0
โปรแกรมตั้งไว้แบบนี้แหละครับ..จริงๆแล้ว การบันทึกข้อมูลวัคซีนเด็ก ไม่ต้องไปบันทึกวัคซีนตรง one stop service ให้บันทึกวัคซีนเมื่อเข้าใช้งานปุ่ม เด็กแรกเกิด หรือ  1-6 ปี ตารางมันคนละตารางกัน ส่วนวัคซีนตรง one stop service เป็นวัคซีนบุคคลทั่วไปครับ
 1. บริการวัคซีนแรกเกิด - 1 ปี เก็บที่ตาราง person_wbc_vaccine_detail อ้างอิงตารางใช้งานที่ wbc_vaccine
 2. บริการวัคซีน 1 - 6 ปี เก็บที่ตาราง person_epi_vaccine + person_epi_vaccine_list อ้างอิงตารางใช้งานที่ epi_vaccine
 3. บริการวัคซีน บุคคลทั่วไป เก็บที่ตาราง person_vaccine_list อ้างอิงตารางใช้งานที่ person_vaccine
รวมทั้ง แรกเกิด - 6 ปี ก็จะมาเก็บมารวมที่ person_vaccine_list อีกทีเช่นกัน แต่ใน one stop service จะไม่โชว์ อาจเป็นเพราะตารางวัคซีนอ้างอิงใช้คนละตารางก็เป็นได้
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

ออฟไลน์ teerapun_top

• คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
Re: ปัญหาการlink ข้อมูลระหว่าง one stop service กับบัญชี 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:12:50 AM »
0
ขอบคุณมากเลยครับ  สงสัยมานานแล้ว ชัดเจนเลยครับ  จะได้แจ้งวิธีบันทึกข้อมูลให้กับสอ.ครับ โดยสรุป คือ

เข้าเมนู one stop service> ตรวจสอบสิทธิ  >บันทึก vital sign > CC > วินิจฉัย>แล้วก็เข้าวัคซีนเด็กแรกเกิด(บัญชี3) > บันทึกข้อมูลวัคซีนข้างในบัญชี   ถูกต้องไหมครับ 
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:37:08 AM »
0
ขอบคุณมากเลยครับ  สงสัยมานานแล้ว ชัดเจนเลยครับ  จะได้แจ้งวิธีบันทึกข้อมูลให้กับสอ.ครับ โดยสรุป คือ

เข้าเมนู one stop service> ตรวจสอบสิทธิ  >บันทึก vital sign > CC > วินิจฉัย>แล้วก็เข้าวัคซีนเด็กแรกเกิด(บัญชี3) > บันทึกข้อมูลวัคซีนข้างในบัญชี   ถูกต้องไหมครับ 
ถูกต้องครับ  ;D ;D ;D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ