ผู้เขียน หัวข้อ: จะเพิ่มรายการยืมฟิมล์ได้อย่างไรครับ  (อ่าน 3578 ครั้ง)

ออฟไลน์ ARMIN

• Full Member
  • ศึกษาต่อไป คงทำเองได้ซักวัน
  • Respect: 0
    • kaphohospital
จะเพิ่มรายการยืมฟิมล์ได้อย่างไรครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 15:47:16 PM »
0
จะเพิ่มรายการยืมฟิมล์ได้อย่างไรครับ ในกรณีที่มีการ ส่งต่อคนไข้ ไป รพ. อื่น แล้วต้องนำฟิมล์ออกไปด้วย เลยต้องมีการการเพิ่ม เป็นการ ส่งฟิมล์รักษาต่อ  อยากให้เพิ่มรายการได้
โรงพยาบาลกะพ้อ จ.ปัตตานี ขึ้นระบบ 01/04/2550
Server HP ProLiant ML110 G6
Cent Os 5.3, MySQL Percona , Xeon 2.33 GHz./1333 MHz., Ram 8 G., SATA II 360 Gb.
minmah2006@hotmail.com
http://www.programmerhero.net

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
Re: จะเพิ่มรายการยืมฟิมล์ได้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 18:00:50 PM »
0
เข้า ปุ่ม สายฟ้า แล้วใช้คำสั่ง select * from rent_reason แล้วเพิ่มได้เลยครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ ARMIN

• Full Member
  • ศึกษาต่อไป คงทำเองได้ซักวัน
    • kaphohospital
Re: จะเพิ่มรายการยืมฟิมล์ได้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:24:44 AM »
0
ขอบคุณครับ  ;D
โรงพยาบาลกะพ้อ จ.ปัตตานี ขึ้นระบบ 01/04/2550
Server HP ProLiant ML110 G6
Cent Os 5.3, MySQL Percona , Xeon 2.33 GHz./1333 MHz., Ram 8 G., SATA II 360 Gb.
minmah2006@hotmail.com
http://www.programmerhero.net

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 17:10:51 PM »
0
 ใครไม่ทราบอะไร ช่องไหนกรอกอย่างไร ก็เอาวิธีนี้ไปใช้ได้นะคับ
                ในส่วนของ admin   เข้าไปที Tools  ---> Options --->Show SQL trace windows   คับ เปิดทิ้งไว้ จากนั้นก็ เข้าหน้าต่างของเราว่ามีช่องไหนที่เราหาไม่เจอ  พอเข้าไปก็ ย่อลงไว้  กลับไปดู หน้า ที่เปิดก่อนไว้ มันจะบอกว่าเราเข้าไปที่ไหนๆ มาบ้าง 
              จากนั้นก็ลอง ไล่ๆ ตารางดู อ่า คับ ว่ามันเป็นชื่ออะไร แล่ะ ก็ จำไว้
จากนั้นเปิด trace  Mysql (รูปสายฟ้า)  กรอกรายชื่อตารางที่เราหามาได้  ลงไป ก็ลองๆ ดูว่าเป็นส่วนของ filed ไหน  จากนั้นก็แก้ ไข  แล้ว  update  มันซะ  เป็นอันจบ  (อาจจะมึนหน่อย เพราะว่ามันเยอะ) พยายามเอาล่ะกัน  นิดเด๋วเอง (กินเหล้ายังมึนก่านี้อีกแง่ะ)  อิอิ...  O  o"   
             สู้ๆ คับ  ใครสู้จนตาย เด๋วเขาก้หาคนใหม่มาแทน อิอิอิ....
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 21:29:22 PM »
0
ใครไม่ทราบอะไร ช่องไหนกรอกอย่างไร ก็เอาวิธีนี้ไปใช้ได้นะคับ
                ในส่วนของ admin   เข้าไปที Tools  ---> Options --->Show SQL trace windows   คับ เปิดทิ้งไว้ จากนั้นก็ เข้าหน้าต่างของเราว่ามีช่องไหนที่เราหาไม่เจอ  พอเข้าไปก็ ย่อลงไว้  กลับไปดู หน้า ที่เปิดก่อนไว้ มันจะบอกว่าเราเข้าไปที่ไหนๆ มาบ้าง 
              จากนั้นก็ลอง ไล่ๆ ตารางดู อ่า คับ ว่ามันเป็นชื่ออะไร แล่ะ ก็ จำไว้
จากนั้นเปิด trace  Mysql (รูปสายฟ้า)  กรอกรายชื่อตารางที่เราหามาได้  ลงไป ก็ลองๆ ดูว่าเป็นส่วนของ filed ไหน  จากนั้นก็แก้ ไข  แล้ว  update  มันซะ  เป็นอันจบ  (อาจจะมึนหน่อย เพราะว่ามันเยอะ) พยายามเอาล่ะกัน  นิดเด๋วเอง (กินเหล้ายังมึนก่านี้อีกแง่ะ)  อิอิ...  O  o"  
             สู้ๆ คับ  ใครสู้จนตาย เด๋วเขาก้หาคนใหม่มาแทน อิอิอิ....
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ;D
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30