ผู้เขียน หัวข้อ: Up Str HOSxP PCU แล้ว Err  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ woranop

• Full Member
  • Respect: 0
Up Str HOSxP PCU แล้ว Err
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 17:18:02 PM »
0
รบกวนสอบถามเพือนสมาชิก
เวลา Up Str HOSxP PCU แล้วมันฟ้องอย่างนี้บ่อยๆ เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ เรามีแนวทางการแก้ไขปัญหาไหมครับ

เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 20 รพ.กาฬสินธุ์
ขึ้นระบบโดย BMS 26 ก.พ. 54
Server Blead IBM   Ram 48
ขอบคุณ อ.โก้ เป็นอย่างสูงที่เสียสละเวลาให้คำแนะนำครับ
ขอบคุณ น.ท.ดร.บูรพา ดำรงวัฒนโยธิน ที่เป็นครูคนแรกที่สอนคอมพิวเตอร์ และทำให้ผมประสพความสำเร็จในชีวิตการงานมาได้จนทุกวันนี้

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: Up Str HOSxP PCU แล้ว Err
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 18:13:57 PM »
0
Network connection error ครับ  น่าจะมีปัญหาที่ระบบ Network  ลองเปิด Log file ของ MySQL ดูหรือยังครับว่ามี Error อะไรหรือเปล่า
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: Up Str HOSxP PCU แล้ว Err
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 21:06:11 PM »
0
รบกวนสอบถามเพือนสมาชิก
เวลา Up Str HOSxP PCU แล้วมันฟ้องอย่างนี้บ่อยๆ เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ เรามีแนวทางการแก้ไขปัญหาไหมครับ

คงต้องติดตั้ง และ Config NB MySQL ให้เหมาะสมกับ HOSxP_PCU เพื่อป้องกันไม่ให้ Service หยุดทำงานครับ....เคยเจอว่า ใช้ MySQL จาก App อื่น ๆ แต่ลง DB HOSxP_PCU แล้วก็ค้างบ่อย ๆ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x