ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามว่า hosxp สามารถ บังคับ ตรวจสอบสิทธิ์ คนไข้ ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 6165 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
สอบถามว่า hosxp สามารถ บังคับ ตรวจสอบสิทธิ์ คนไข้ทุกคน  ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องตั้งค่าตรงไหน ครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ k_toedkiets

• Respect: +2
สอบถามว่า hosxp สามารถ บังคับ ตรวจสอบสิทธิ์ คนไข้ทุกคน  ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องตั้งค่าตรงไหน ครับ
ผมไม่แน่ใจว่าต้องไปตั้งค่าตรงนี้หรือเปล่าครับ
Khaibangrachan Hospital
HOSXP : 3.58.2.12
Activation HOSxP 2015
----------------

ออฟไลน์ worawit

• Sr. Member
ได้ครับ บังคับใน system setting ตามภาพครับ
รพ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ ขนาด 30 เตียง
อบรม Hosxp กับ อ.MN ครั้งแรกที่เชียงใหม่
อบรม Hosxp กับ อ.MN ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น
อบรม Hosxp_PCU กับ BMS ร.ร.เอเชียแอร์พอร์ต
อบรม Hosxp และ Hosxp_PCU กับ อ.นาจ อ.อ๊อด ที่นครปฐม,รพ.พรเจริญ
ขอบคุณ อ.MN อ.โก้ อ.Jdadmin1 อ.เกื้อ อ.ขวด และ อ.อื่นๆบน Web ที่ไม่ได้เอยนามที

ออฟไลน์ Guitar-hero

• โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ขอบคุณมากครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ songhos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
โปรแกรมน่าจะไปบังคับที่เวชระเบียน ไม่น่าจะไปบังคับที่ห้องตรวจ เพราะการลงทะเบียนผู้ป่วยมาตรวจจะอยู่ที่เวชระเบียนไม่ใช่ห้องตรวจ  ทางรพ.สอง ก็มีปัญหาเหมือนกัน อยากให้มีการบังคับการตรวจสอบสิทธิก่อนการลงทะเบียน  ไม่ทราบรพ.อื่นทำอย่างไร ช่วยแชร์หน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Respect: +17
    • HOSxP
โปรแกรมบังคับให้ไปตรวจสอบสิทธิที่ศูนย์ตรวจสอบสิทธิก่อนเข้าห้องตรวจนะครับ
BMS Administrator

• **
อันนี้หมายถึงเฉพาะรายที่ไม่ได้ตรวจสอบสิทธิก่อนลงทะเบียนหรือเปล่าค่ะ  ที่ขึ้น pop up ให้ไปตรวจสอบสิทธิก่อนซักประวัติ/ตรวจรักษา  แต่ถ้ารายไหนตรวจสอบสิทธิก่อนลงทะเบียนแล้ว  pop upตรวจสอบสิทธิ หน้าซักประวัติ/ตรวจรักษาก็จะไม่ขึ้นโชว์ ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกหรือเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
อันนี้หมายถึงเฉพาะรายที่ไม่ได้ตรวจสอบสิทธิก่อนลงทะเบียนหรือเปล่าค่ะ  ที่ขึ้น pop up ให้ไปตรวจสอบสิทธิก่อนซักประวัติ/ตรวจรักษา  แต่ถ้ารายไหนตรวจสอบสิทธิก่อนลงทะเบียนแล้ว  pop upตรวจสอบสิทธิ หน้าซักประวัติ/ตรวจรักษาก็จะไม่ขึ้นโชว์ ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกหรือเปล่าค่ะ
;D ;D ;D
อันนี้เข้าใจไม่ถูกครับ
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• **
อยากทราบขั้นตอนที่ถูกต้องค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้ามากๆคะ

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
อยากทราบขั้นตอนที่ถูกต้องค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้ามากๆคะ

( พอดีผมให้ดำเนินการ ในการสอนการยืนยันตรวจสอบสิทธิ์ 100% ในหน่วยงานครับผม อันนี้แล้วแต่บริบทของแต่ละ โรงพยาบาลนะครับ ) ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสมครับ
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ parinyakorn

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ  อยากให้บังคับตรวจสอบสิทธิ์ที่ห้องบัตรเลย
Parinyakorn  Poungsuwan
Krasaesin Hospital
SERVER  : IBM SystemX3650M2  Xeon 2.27 GHz RAM 4GB
OS  :  CentOS 5.3-64bit  DB  :  Mysql 5.1.37
Client  : Intel Core2 Duo 3.06 GHz  RAM  3  GB
OS  : Windows xp sp3 , HOSxP Version  3.54.3.17
E-mail  :  parinyakon@hotmail.com
ขึ้นระบบ :  21 กรกฎาคม 2553
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับต้องการคำแนะนำจาก อ.ทุกท่าน