ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาการทำ Report re-visit ครับ  (อ่าน 5576 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ปรึกษาการทำ Report re-visit ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 09:11:34 AM »
0
คือทางพยาบาลฝากมาว่าอยากได้ข้อมูล re-visit ของผู้ป่วยภายใน 24 ชั่วโมง
ผมก็เลยไม่รู้แนวทางว่าจะหายังไง โหลด Report ในบอร์ดไป เป็น re-visit ที่ er
ภายใน 48 ชั่วโมงครับ  แต่ผมยัง งง กับ query อยู่  เลยอยากหาแนวคิดเพื่อความกระจ่างครับ
รบกวนทุกท่านด้วย ครับ หรือถ้าจะใจดีแจกมาพอเป็นแนวทางด้วยก็ดีครับ  :D

ขอบคุณครับ   ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ปรึกษาการทำ Report re-visit ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 09:21:16 AM »
0
น่าจะตรงนี้ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

Re: ปรึกษาการทำ Report re-visit ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 09:47:26 AM »
0
โอ้วว ขอบคุณมากคร้าบบบบ
Thankssss   ;D  ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ panus_t

• Respect: +8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:35:45 AM »
0
ขอบคุณครับ   ;D
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:58:40 AM »
0
ถามต่อครับ คืออยากได้ข้อมูลเพิ่มเตอมครับ
ผมลองไปเช็คดูตามนั้นแล้วครับ แล้วก็เปิด SQL Trace Windows ด้วย
เลยลองเอา Query ที่ได้ มาลองใช้ดู ก็ได้ตามนั้นครับ
แต่ปัญหาคือ พี่เค้าอยากได้วัน เวลาที่มารับบริการครั้งแรก และครั้งที่มา re-visit ด้วยครับ
ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงครับ  ไปเช็คในตาราง vn_stat ตรง lastvisit และ lastvisit_hour
แล้วมันเป็นตัวเลขจำนวนหนึ่ง ซึ่งไม่รู้ว่าจะเอามาคำนวณเป็น วันเวลาได้ยังไงครับ

หรือหากมีวิธีการอื่นยังไงครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Xenon Hunter

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 14:41:32 PM »
0
 ;)
Master  : IBM x3400 M6 ,CentOS6.2 ,Percona MySQL 5.5.27 ,HosXP Version 3.56.XX.XX
Slave : HP Proliant ML150 , CentOS5.8 ,Percona MySQL 5.5.27, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Slave  : HP Proliant ML110  , My SQL 5.1.30, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Namon  Hospital

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 21:56:09 PM »
0
น่าจะใช้ Variable  ดึงข้อมูลรักษาของ  HN เหล่านั้นได้  เรียงจาก vn desc limit 1 ของ  HN เหล่านั้นครับ
และให้แสดง วันและเวลาที่มารับบริการ   ปรึกษาผ่าน อ.อ๋อด  หรือ  อ.ขวด ก็ได้ครับ.....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 23:07:50 PM »
0
ถามต่ออีกครับ

ใน Report Designer ถ้าเราต้องการเพิ่ม หรือลบ ส่วนต่างๆ ของ Report เช่น
Header หรือ Footer เป็นต้น  เราต้องไปกำหนดที่ไหนครับ   ;D  ;D