ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทะเบียนคลินิกพิเศษ!! ช่วยด้วยค่ะ  (อ่าน 2356 ครั้ง)

ออฟไลน์ khak

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ลงทะเบียนคลินิกพิเศษ!! ช่วยด้วยค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 10:59:31 AM »
0
เรียน อาจารย์ทุกท่านค่ะ
       มีปัญหาเกี่ยวกับเกี่ยวกับการลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่ในคลิกนิกพิเศษค่ะ จากตัวอย่างที่แนบ เป็นการลงทะเบียนผู้ป่วยคลินิกโรคคอพอก แต่ทุกครั้งที่มีการเพิ่มข้อมูล โปรแกรมจะเพิ่มโรคเป็นผู้ป่วย ARV ให้ทุกรายเลย อยากฝากให้อาจารย์ทุกท่านแนะนำด้วยค่ะ ว่าจะแก้ไข  อะไร ตรงไหน ขอบคุณนะคะ

รพ.โพธิ์ชัย
ปัจจุบันใช้ v. 3.51.2.3 ค่ะ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ลงทะเบียนคลินิกพิเศษ!! ช่วยด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 13:23:53 PM »
0
ตรวจสอบข้อมูลในตาราง clinic ครับ ว่ามีรหัสว่างหรือไม่
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ khak

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ลงทะเบียนคลินิกพิเศษ!! ช่วยด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 10:40:06 AM »
0
ตรวจสอบแล้วค่ะ อาจารย์ แต่ไม่มีค่าว่างค่ะ (ไม่ทราบว่าเข้าใจตรงที่อาจารย์แนะนำหรือเปล่า ตรง รหัส clinic นะค่ะ) ตามภาพค่ะ

ขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยดูอีกครั้งค่ะ