ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแก้ไข การค้นหากรณีเพิ่มผู้ป่วยใหม่ค่ะ  (อ่าน 1913 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
 ห้องบัตร แจ้งว่า ผู้ป่วยแจ้งว่าไม่เคยมารับบริการ จึงกดทำบัตรใหม่ กรอกข้อมูลครบแล้ว กดบันทึก ระบบแจ้งชื่อว่าเคยมาแล้ว ทำให้เสียเวลาในการบันทึกข้อมูล   

ระบบ จะแจ้งเตือน ข้อมูลผู้ป่วยที่มีชื่อเหมือนกัน   ตอนบันทึก ชื่อและ สกุล ซ้ำ   แต่เกรงว่า ผู้ป่วยเคยมาแต่แจ้งไม่เคยมา เจ้าหน้าที่พิมพ์ชื่อหรือ สกุลผิด จะทำให้เพิ่มผู้ป่วยไปจนถึงขั้นตอนสุดท้าย ทำให้เสียเวลามาก
  จึงขอให้ตรวจสอบจาก 13 หลักด้วย ได้ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ขอแก้ไข การค้นหากรณีเพิ่มผู้ป่วยใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 23:50:26 PM »
0
ไม่น่าจะมี case แบบนี้เยอะนะ
ตรวจเมื่อชื่อ+สกุล ซ้ำกัน และเลข 13 หลักซ้ำกัน นั่นแหละดีแล้ว
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)