ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งtext file ไม่ได้ รบกวนอาจารย์ช่วยทีค่ะ  (อ่าน 2234 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
ส่งtext file ไม่ได้ รบกวนอาจารย์ช่วยทีค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 09:25:35 AM »
0
้อาจารย์ค่ะรบกวนอาจารย์ ช่วยปรับปรุงส่วน text file หน่อยค่ะ
     hosxp xe  ส่งออก text file ไม่ได้ค่ะ  ไปแก้ไข type ให้ตรงกับ ipt_type แล้ว ตาม เจ้าหน้าที่บอกก็ไม่แสดงหน้าการส่องออกค่ะ
     hosxp 3 มีชื่อโชว์ให้ลงทะเบียน และส่งออกได้

-  ไฟล์ที่ส่งออกไม่มีรอบศีรษะของเด็กออกมาด้วยค่ะ ตามคำสั่งประกาศจากระทรวงฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2017, 09:28:42 AM โดย nao »
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ nao

• Respect: +4
Re: ส่งtext file ไม่ได้ รบกวนอาจารย์ช่วยทีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 10:44:50 AM »
0
1 เดือนหลังจากขึ้นระบบ ได้รับคำสัญญาจาก เจ้าหน้าที่จะดำเนินการ  ให้แล้วเสร็จ
ผ่านไป 1 ปี 4 เดือน รายการนี้ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข   และไม่ตอบคำถามใดๆ
รพ.ไหน ทำผ่านบ้างไหมค่ะ ส่ง text file โดยไม่ต้องเข้าไปทำใน v3 ซ้ำอีก
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ vampire

• Respect: +2
Re: ส่งtext file ไม่ได้ รบกวนอาจารย์ช่วยทีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 18:12:53 PM »
0
 :) ตอนนี้ ยังต้องใช้ V3 ในการลงข้อมูลเพื่อส่งให้มหาดไทย (ส่งแบบ Text file)

น่าจะกำลังปรับปรุ่ง พยาบาล อยากใช้ โปรแกรม V4 ที่เดียว ครับ.

ฝาก ตรวจสอบและพิจารณาแก้ไข ให้ด้วยนะครับ

นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.คลองหาด
ขนาด 30 เตียง
ขึ้นระบบ HOSxP      ปี 2551
Server CentOS7.1 64 Bit
Percona 5.7.16-10  RAM 32 Gb