ผู้เขียน หัวข้อ: ลบรายการยาแล้ว พอกลับเข้ามา รายการยายังอยู่  (อ่าน 2734 ครั้ง)

ออฟไลน์ taum

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +2
ลบรายการยาออกแล้วกดบันทึกครับ แต่พอกลับเข้ามา รายการยาที่ลบไปแล้ว ก็ยังอยู่ มีใครเจออาการนี้บ้างครับ

มีวิธีแก้ไขยังไงครับ
Version 3.59.3.31
ADMIN Hosxp_PCU
รพ.สต.หนองเสม็ด อ.เมืองตราด จ.ตราด

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ลบรายการยาแล้ว พอกลับเข้ามา รายการยายังอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 11:56:40 AM »
0
ก่อนที่จะเกิดปัญหานี้ ได้ทำอะไรหรือเปล่าครับ

แก้ไข โดยใช้คำสั่งนี้ ดูครับ

Update serial set serial_no =(Select max(id) from temp_log) where name ='temp_log_id'

ออฟไลน์ taum

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +2
Re: ลบรายการยาแล้ว พอกลับเข้ามา รายการยายังอยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 11:58:41 AM »
0
ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ
ADMIN Hosxp_PCU
รพ.สต.หนองเสม็ด อ.เมืองตราด จ.ตราด