ผู้เขียน หัวข้อ: คำอ่านภาษาไทยเก็บใว้ตารางไหนครับ ในข้อมูลเวชภันฑ์ยา  (อ่าน 1718 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomtiger

• Newbie
  • *
  • แง่ว
  • Respect: +1
คำอ่านภาษาไทยเก็บใว้ตารางไหนครับ ในข้อมูลเวชภันฑ์ยา ตามหัวข้อเลยครับ หาใน drugitems ไม่เจอครับ
ป้อมครับ นายช่างเทคนิค
รพ.บัวเชด อ.บัวเชด จ.สุรินทร์
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G เครื่องลูก 60
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G SLAVE
HOSxP 3.58.1.23
ขึ้นระบบ 1 กันยายน 53

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP

ลองดูที่ฟิลด์  thai_name ดูครับ
select icode,name,thai_name from drugitems where icode='xxx'

ออฟไลน์ pomtiger

• Newbie
  • *
  • แง่ว
  • Respect: +1

ลองดูที่ฟิลด์  thai_name ดูครับ
select icode,name,thai_name from drugitems where icode='xxx'

ขอบคุณครับ
ป้อมครับ นายช่างเทคนิค
รพ.บัวเชด อ.บัวเชด จ.สุรินทร์
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G เครื่องลูก 60
server IBM system x3250 zeon 2.5 Ram8G SLAVE
HOSxP 3.58.1.23
ขึ้นระบบ 1 กันยายน 53