ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าแฟ้ม FP มีเงื่อนไขการส่งออกอย่างไรครับ  (อ่าน 1656 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
จากการนับในฐานข้อมูลจะมีมากกว่าข้อมูลที่ส่งออกมาครับ เลยสงสัยว่าส่วนที่ไม่ส่งออกเกี่ยวข้องกับอะไรได้บ้าง เช่น ประเภทการคุมกำเนิด ที่อยู่ type_area หรืออื่นครับ ขอบคุณครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: อยากทราบว่าแฟ้ม FP มีเงื่อนไขการส่งออกอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 11:03:57 AM »
0
จากการนับในฐานข้อมูลจะมีมากกว่าข้อมูลที่ส่งออกมาครับ เลยสงสัยว่าส่วนที่ไม่ส่งออกเกี่ยวข้องกับอะไรได้บ้าง เช่น ประเภทการคุมกำเนิด ที่อยู่ type_area หรืออื่นครับ ขอบคุณครับ
ลงทะเบียน person_women= บัญชี 6
ตรวจสอบตาราง women_birth_control
ตรวจสอบตาราง provis_fptype  ดูรหัสส่งออกมาตรฐาน 1-9 มีในคอลัมน์ export_code ของตาราง women_birth_control หรือยัง
ตรวจสอบ มีการลงทะเบียนส่งตรวจหรือยัง เพราะเป็น service data ต้องมีการเปิด visit ให้ได้ seq  ถ้าไม่ได้ ก็จะนำเข้าส่วนกลางไม่ได้... อื่น ๆ ก็คือ ทดลองทำตามขั้นตอนที่กล่าวมาสัก สามสี่ราย ต่างวิธีคุมกำเนิดครับ ในบัญชี 6
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x