ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.manoi หรือผู้ดูแล Webboard สมาชิกใหม่ ไม่สามารถ Login ได้ครับ  (อ่าน 4396 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
ตามกระทู้นี้เคยแจ้งไว้นานแล้วครับ รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=29155.msg240759#msg240759

ออฟไลน์ ditsada

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
    • รพ.สวนผึ้ง
ขออนุญาต  ดันกระทู้ครับ  เพราะเจอปัญหานี้อยู่ครับ
 ::) ::) ::)
โรงพยาบาลสวนผึ้ง จ.ราชบุรี
START:February 2010  OS:FreeBSD10.0  DB:MySQL5.5.35  HOSxP:3.57.2.25f    Last Upgrade:2014-03-17

ฝาก Admin หรือ อ.manoi   Login ด้วยรหัสสมาชิกที่อาจารย์ใช้ ทดสอบเมื่อวันก่อนว่าสามารถ Login ได้หรือเปล่าด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
เวลาสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว แนะนำให้ post สัก 1 กระทู้ ครับ เพราะในช่วงที่ผ่านมามี Spamer เยอะเหลือเกิน ผมจึงทำระบบ Clear inactive member เอาไว้ครับ ถ้าสมัครสมาชิกอย่างเดียว แต่ไม่ได้มีการ post อะไรเลย account นั้นก็จะถูกลบไปเมื่อถึงเวลาที่ตั้งเอาไว้ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

เวลาสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว แนะนำให้ post สัก 1 กระทู้ ครับ เพราะในช่วงที่ผ่านมามี Spamer เยอะเหลือเกิน ผมจึงทำระบบ Clear inactive member เอาไว้ครับ ถ้าสมัครสมาชิกอย่างเดียว แต่ไม่ได้มีการ post อะไรเลย account นั้นก็จะถูกลบไปเมื่อถึงเวลาที่ตั้งเอาไว้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------
สมาชิก ditsada 
ก็ได้โพสตั้งกระทู้ ไว้หลายข้อความ แต่ตอนนี้ กระทู้หายไปแล้วครับอาจารย์

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
อาจจะเกิดจาก ip ที่ post กระทู้มาจาก ip range ที่เคยตรวจพบว่ามีการ post spam ก็ได้ครับ ตอนนี้ผมลองยกเลิกระบบนี้ดูแล้วว่าจะแก้ปัญหานี้ได้หรือเปล่านะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ ditsada

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
    • รพ.สวนผึ้ง
อาจจะเกิดจาก ip ที่ post กระทู้มาจาก ip range ที่เคยตรวจพบว่ามีการ post spam ก็ได้ครับ ตอนนี้ผมลองยกเลิกระบบนี้ดูแล้วว่าจะแก้ปัญหานี้ได้หรือเปล่านะครับ

เล่นเน็ตจากบ้านก็เข้าไม่ได้นะครับ เน็ตจากบ้านคงไม่ใช่ ip เดียวกันนะครับ
ส่งเรื่องไปที่ call center ของ bms พร้อมทั้งแจ้ง username และ password ให้ทดลองระบบดู
ก็ได้รับแจ้งว่าเข้าไม่ได้เหมือนกันครับ!!!!!
 :o :o
โรงพยาบาลสวนผึ้ง จ.ราชบุรี
START:February 2010  OS:FreeBSD10.0  DB:MySQL5.5.35  HOSxP:3.57.2.25f    Last Upgrade:2014-03-17

ออฟไลน์ arome

• Newbie
  • *
  • Respect: 0

เพิ่งสมัครใหม่ครับ  เจอปัญหาเข้าไม่ได้เช่นกันครับ  พอเข้ามาได้ก็รีบโพสต์ปัญหาที่พบเลยครับ
Admin หรือ Webmaster แก้ไขให้ด้วยนะครับ

:-\ :-\ :-\