ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.MN ขอเพิ่มรายละเอียดหน้าคลีนิกครับ  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
เรื่องแรก    เกี่ยวกับการลงทะเบียนการตายของผู้มารับบริการของ สถานบริการ    กรณีที่ทำการลงทะเบียนคนไข้ตายแล้ว ใน  ข้อมูลผู้ป่วย (patient)  ลิงค์ไปยัง person  ซึ่งผมอยากให้ ฟ้อง pop up ในหน้า คลีนิกด้วยเลย  หรือว่า เปลี่ยนสถานะให้เป็นการตาย เลยได้หรือเปล่า ครับ  เพราะว่า งานเวชระเบียนจำหน่วยคนไข้ตายแล้ว แต่ว่า งานคลีนิกยังคงมึน ไม่ลงทะเบียนจำหน่ายคนไข้ที่ตายแล้ว ออก จากคลีนิกพิเศษต่างๆ  เลยจะรบกวนให้อาจารย์ทำ pop up แจ้งว่าคนไข้ที่อยู่ในคลีนิกได้ ตายจากเราไปแล้วว   อะไรประมาณนี้พอจะได้หรือเปล่าครับ   

เรื่องที่สอง  ในงาน คลีนิกพิเศษ >ลงทะเบียนคลีนิกพิเศษงานอื่นๆ   รบกวนอาจารย์เพิ่มสถานะของคนไข้ให้เลือกอีกหน่อยได้หรือเปล่า ครับ เพราะว่า เวลาหาจำนวนคนไข้ ที่เสียชีวิต หรือว่า ติดตามการรักษาอยู่ จะแยกออกจากกันได้ค่อยข้างยาก  เลยรบกวนอาจารย์พิจารณาเพิ่มสถานะอีกหน่อย ครับ  เหมือนในคลีนิกพิเศษ ของ ความดันเบาหวาน COPD   ครับ   ดังรูปที่ 2

ขอบคุณครับ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b