ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเพิ่มช่องเลขที่รับ และเลขที่ส่งต่อ refer แยกออกจากกัน  (อ่าน 2630 ครั้ง)

ออฟไลน์ C H O K E

• Full Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลอุทัยธานี
ขอเพิ่มช่องเลขที่รับ และเลขที่ส่งต่อ refer แยกออกจากกันครับ เพราะตอนนี้มันเป็นเลขเดียวกัน

กรณ๊คนไข้ refer in เข้ามา อยากให้เพิ่มช่องเลขที่ส่งต่อ(ตามใบ refer)  แยกออกมาให้เจ้าหน้าที่คีย์นะครับ

ขอบคุณครับ
Uthaithani Hospital  อ.เมือง จ.อุทัยธานี
( ขึ้นระบบ 1 ตุลาคม 2553 )

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ปกติก็แยกกันอยู่แล้วนี่ครับ
รูปนี้คือ refer in ใช่ไหมครับ (เป็นลำดับการรับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยเข้ามารักษาที่เรา)
ลองดู refer out อีกทีครับ (เป็นเลขที่เราออกให้กับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยไปรับการรักษาที่อื่น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 22:33:24 PM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Noppadol

• Respect: +4
รูปนี้คือ refer out ใช่ไหมครับ (เป็นเลขที่เราออกให้กับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยไปรับการรักษาที่อื่น)
ลองดู refer in อีกทีครับ (เป็นลำดับการรับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยเข้ามารักษาที่เรา)

อันนี้ น่าจะเป็น refer in นะครับ จะมีหน้าจอนี้ให้ลงหลังจากลงทะเบียนส่งตรวจ ประเภทการมาเป็น 04 ครับ
SiChiangMai Hospital, SiChiangMai, Nongkhai
Tel.  :: 042451125 Ext 101, 111, 112
Mail :: hs4nwy@gmail.com

Start :: 9 July 2010
Implement :: Nongkhai Admin Team

Master :: HP DL380 Gen9, Ram 64 GB, CentOS 7, MariaDB-10.1.14
Slave   :: HP D380 Gen10, Ram 32 GB, AlmaLinux 9, MariaDB-10.10.6

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
รูปนี้คือ refer out ใช่ไหมครับ (เป็นเลขที่เราออกให้กับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยไปรับการรักษาที่อื่น)
ลองดู refer in อีกทีครับ (เป็นลำดับการรับหนังสือส่งตัวผู้ป่วยเข้ามารักษาที่เรา)

อันนี้ น่าจะเป็น refer in นะครับ จะมีหน้าจอนี้ให้ลงหลังจากลงทะเบียนส่งตรวจ ประเภทการมาเป็น 04 ครับ
โทษที...ดูผิดไปหน่อย  ;D ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)