ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อ.ชัยพร ช่่วยเพิ่ม ปุ่มระบบ IPD SCAN หรือ ( แสดงเอกสารที่ Scan )  (อ่าน 34027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
รบกวน อ.ชัยพร ช่วย เพิ่ม ปุ่ม IPD SCAN หรือ ( แสดงเอกสารที่ Scan ) มาที่เมนู ระบบผู้ป่วยใน ==>ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ  เพราะจากเดิมเมนูนี้อยู่ในส่วนของ Patient EMR และต้องคลิกเข้าไปด้านใน ตามไฟล์ที่แนบ ทำให้การเลือกใช้งานเป็นไปได้ช้าและไม่สะดวกครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2015, 21:14:08 PM โดย Sukjai »

ออฟไลน์ user09

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ดันครับ อยากได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
ดันสุดแรงเกิดครับผม.........มีประโยชน์อย่างยิ่ง...ครับผม
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com

ออฟไลน์ บิ๊กเบิร์ด

• Full Member
  • ศรัทธา
  • Respect: +11
    • http://lo.moph.go.th
ดุน ช่วยพี่ยา ครับ
กัมปนาท  บุตรจันทร์  (bigbird)
นวก.คอมพิวเตอร์ @สสจ.เลย
mybigbird1983@gmail.com
blog : http://bigbird1983.blogspot.com/
---------------------------------------------------
วิธีใส่ลายเซ็น เพื่อแนะนำตัวเอง

ขอบคุณ ที่ก

ออฟไลน์ Jittaya

• Jr. Member
  • **
ช่วยอ้อนวอนด้วยอีกค่ะ จร้า
.~.JitTaYa .~. MRS’26               
ThaChang  Hospital  Suratthani
E-mail:jitmrs26@gmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
รบกวน อ.ชัยพร ช่วยเพิ่มเมนู IPD SCAN มาที่เมนู ระบบผู้ป่วยใน ==>ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ  เพราะจากเดิมเมนูนี้อยู่ในส่วนของ Patient EMR และต้องคลิกเข้าไปด้านใน ตามไฟล์ที่แนบ ทำให้การเลือกใช้งานเป็นไปได้ช้าและไม่สะดวกครับ  ขอบคุณครับ

ระบบแสกน IPD มีอยู่แล้วแค่คลิ๊กขวา  ในหน้าจอ ลงวินิจฉัย / หัตการ ในระบบงานผู้ป่วยในครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 13:19:00 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

รบกวน อ.ชัยพร ช่วยเพิ่มเมนู IPD SCAN มาที่เมนู ระบบผู้ป่วยใน ==>ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ  เพราะจากเดิมเมนูนี้อยู่ในส่วนของ Patient EMR และต้องคลิกเข้าไปด้านใน ตามไฟล์ที่แนบ ทำให้การเลือกใช้งานเป็นไปได้ช้าและไม่สะดวกครับ  ขอบคุณครับ

ระบบแสกน IPD มีอยู่แล้วแค่คลิ๊กขวา  ในหน้าจอ ลงวินิจฉัย / หัตการ ในระบบงานผู้ป่วยในครับ..

ใช่ครับ อ.เกื้อ แต่อยากให้อยู่ข้างนอก เพื่อให้สะดวกในยามเลือกใช้งานครับ

พอดีอ่านกระทู้ชื่อตั้งว่า อย่ากให้มีที่ระบบงาน IPD นี่นา..หรือผมงง  หรือไม่ก็ลองใช้ทีเมนู Tools.ที่หัวข้อ Document Scan ครับ.หัวข้อที่สอง   ถ้าอยากให้มีข้างนอกอีก คือตรงไหนครับ..เริ่มงง  กับคำถาม  ??? ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

คลิ๊กขวาที่ชื่อคนไข้ใน เร็วกว่าครับ.. :D :D

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
คลิ๊กขวาที่ชื่อคนไข้ใน เร็วกว่าครับ.. :D :D

พี่เกื้อน่าจะเข้าใจผิดครับ น้องเขาอยากให้มีปุ่ม "แสดงเอกสารที่ Scan"  ซึ่งเก็บรายละเอียดของ AN นั้น ๆ (ในครั้งที่ผ่าน ๆ มา) ทั้ง Chart ครับ  ไม่ใช่ .. เอกสารที่จะ scan เข้าไปเก็บใหม่น่ะครับ

แต่ปุ่มนี้น่าจะมี parameter เป็นเลข AN ถึงอย่างไรก็ต้องเลือกครั้งที่ admit อยู่ดี เพราะต้องการดูรายการ admit เก่า ไม่ใช่ปัจจุบัน

ถ้าได้ก็ดีครับ ... จะได้ใช้ image server คุ้มกับที่ทำหน่อย เพราะแพทย์เองก็บอกว่า ไม่สะดวกที่จะเข้าไปดูที่ Patient EMR กว่าจะเข้าไปได้ต้องกดหลายหน้าต่าง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการกดหลายหน้าต่างก็ดีนะครับ ป้องกันการเข้าถึงข้อมูลได้ดี ปลอดภัยขึ้น ถ้าเข้าง่ายเกินไป ถ้าระบบ access right ไม่ดีก็เสี่ยงต่อการ copy เอาออกไปใช้ประโยชน์ (ในทางไม่ดีได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2012, 14:11:00 PM โดย เข้ม »
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

THx ครับ..ผมเข้าใจผิดจริง ๆ นั่นแหล่ะ..กรรม.. 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ DragonIT

• Newbie
  • *
นายมังกร  นครังสุ..นวก.คอมพิวเตอร์.
โรงพยาบาลโพนสวรรค์  จ.นครพนม.

ดันด้วยคนนะครับ.กำลังจะใช้ระบบสแกน.พอดีอิอิ

ออฟไลน์ tanaka_p

• Newbie
  • *
ผมว่า มันมีปุ่มนี้อยู่แล้วนะครับ อาจจะหาไม่เจอเองหรือเปล่าครับ ลองเข้าไปไที่  ระบบผู้ป่วยใน ==>ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ แล้วเข้าไปที่แถบ ข้อมูลทั่วไป ด้านล่างจะมีปุ่ม Scan document ซึ่งปุ่มนี้จะดูภาพ IPD ที่สแกนเข้าไปได้ ลองดูครับ ไม่แน่ใจว่า ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ เพราะผมก็แนะนำให้ใช้ปุ่มนี้หลายโรงพยาบาลแล้ว

ปล.ผมว่าแนะนำที่โรงพยาบาลโพนสวรรค์แล้วนะครับ เอ...หรือผมเบลอไม่ได้บอก ช่วงนี้งงตัวเองจริงๆ วิ่งซะรอบประเทศเลย ถ้าลืมบอกจริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ แต่ถ้าโพนสวรรค์ต้องการเร่งสแกน opd ให้หมดเร็วๆอย่าลืมแจ้งนะครับ เดียวผมจะขึ้นไปช่วย รพ.คอนสวรรค์ 58,000 แฟ้มเสร็จภายในเดือนครึ่ง ที่่โพนสวรรค์ก็อย่ายอมแพ้นะครับ แฟ้มก็พอๆกัน สู้ๆ
>> พนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งที่เฝ้าดูการเติบโตของโปรแกรมโรงพยาบาลต่างๆอย่างห่างๆครับ

ผมว่า มันมีปุ่มนี้อยู่แล้วนะครับ อาจจะหาไม่เจอเองหรือเปล่าครับ ลองเข้าไปไที่  ระบบผู้ป่วยใน ==>ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ แล้วเข้าไปที่แถบ ข้อมูลทั่วไป ด้านล่างจะมีปุ่ม Scan document ซึ่งปุ่มนี้จะดูภาพ IPD ที่สแกนเข้าไปได้ ลองดูครับ ไม่แน่ใจว่า ผมเข้าใจถูกหรือเปล่านะครับ เพราะผมก็แนะนำให้ใช้ปุ่มนี้หลายโรงพยาบาลแล้ว

ปล.ผมว่าแนะนำที่โรงพยาบาลโพนสวรรค์แล้วนะครับ เอ...หรือผมเบลอไม่ได้บอก ช่วงนี้งงตัวเองจริงๆ วิ่งซะรอบประเทศเลย ถ้าลืมบอกจริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ แต่ถ้าโพนสวรรค์ต้องการเร่งสแกน opd ให้หมดเร็วๆอย่าลืมแจ้งนะครับ เดียวผมจะขึ้นไปช่วย รพ.คอนสวรรค์ 58,000 แฟ้มเสร็จภายในเดือนครึ่ง ที่่โพนสวรรค์ก็อย่ายอมแพ้นะครับ แฟ้มก็พอๆกัน สู้ๆ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ แต่เป็นคนละส่วนกันครับ ตัวที่คุณ tanaka_p link จะเป็นตัวที่ Scan opd card เข้าไปใน HOSxP แต่สำหรับที่ผมอยากให้เพิ่ม คือ ส่วนที่ใช้ดูเกี่ยวกับเอกสารการ Scan ของผู้ป่วยในครับ เหมือนกันปุ่ม OPD Scan ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 08:55:30 AM โดย sukjai.krub »

ออฟไลน์ zabza

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับแพทย์บ่นมากครับ ไม่สะดวกกว่าจะเข้าถึงข้อมูลเข้าหลายหน้ามากครับ เอาปุ่มออกมาข้างนอกแบบ OPD จะสะดวกมาก

• Newbie
  • *
ผมก็ยังยืนยัน นั่งยันนะครับ ว่าปุ่มดังกล่าวเอาไว้ดูภาพ IPD จริงๆ ตอนนี้ผมก็ยังดูภาพ IPD ผ่านปุ่มนี้ได้อยู่ เพียงแต่ผมไม่ได้สแกนใส่ HosXP โดยตรงเท่านั้นเอง ผมสแกนใส่ server อีกตัวแล้วไปแก้ไข IPT_SCAN_URL ดังรูปที่แนบ ซึ่งเมือคลิกปุ่ม Scan document ในหน้าจอที่ผมบอกไว้ มันก็จะโชว์ภาพ IPD ที่เราสแกนไว้

หมายเหตุ
             ปุ่มที่ใช้ในการดูภาพสแกน opd card จะมี 3 แห่งคือ 1.หน้าจอระบบห้องทำงานแพทย์ 2.หน้าจอ Patient EMR 3.ระบบคัดกรอง
             ปุ่มที่ใช้ในการดูภาพสแกน IPD chart จะมี 2 แห่งคือ 1.หน้าจอ Patient EMR ( แถบการ Admit ) 2. ระบบผู้ป่วยใน ( ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ => ข้อมูลทั่วไป => Scan document )

>> พนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งที่เฝ้าดูการเติบโตของโปรแกรมโรงพยาบาลต่างๆอย่างห่างๆครับ

ผมก็ยังยืนยัน นั่งยันนะครับ ว่าปุ่มดังกล่าวเอาไว้ดูภาพ IPD จริงๆ ตอนนี้ผมก็ยังดูภาพ IPD ผ่านปุ่มนี้ได้อยู่ เพียงแต่ผมไม่ได้สแกนใส่ HosXP โดยตรงเท่านั้นเอง ผมสแกนใส่ server อีกตัวแล้วไปแก้ไข IPT_SCAN_URL ดังรูปที่แนบ ซึ่งเมือคลิกปุ่ม Scan document ในหน้าจอที่ผมบอกไว้ มันก็จะโชว์ภาพ IPD ที่เราสแกนไว้

หมายเหตุ
             ปุ่มที่ใช้ในการดูภาพสแกน opd card จะมี 3 แห่งคือ 1.หน้าจอระบบห้องทำงานแพทย์ 2.หน้าจอ Patient EMR 3.ระบบคัดกรอง
             ปุ่มที่ใช้ในการดูภาพสแกน IPD chart จะมี 2 แห่งคือ 1.หน้าจอ Patient EMR ( แถบการ Admit ) 2. ระบบผู้ป่วยใน ( ลงผลการวินิจฉัย / ทำหัตถการ => ข้อมูลทั่วไป => Scan document )

ขอบคุณครับ ผมไม่เคยคลิกเข้าไปดู นึกว่ามีอยู่ที่เดียว เฉพาะ Patient EMR ถ้ามีอยู่ตรงนี้แล้วก็น่าจะช่วยให้การดูภาพได้สะดวกและง่ายขึ้นกว่าดูจาก Patient EMR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 17:09:22 PM โดย sukjai.krub »

• Newbie
  • *
ลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ได้ผลอย่างไรก็แจ้งให้ท่านอื่นทราบด้วยจะดีมาก เพราะผมใช้แต่ image server นอก ไม่ได้สแกนเข้าตรงๆ แต่คิดว่าน่าจะดูได้เหมือนกัน
 ปล.ผมก็รู้มาจากเทพท่านอื่นๆเหมือนกันครับ

ลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ได้ผลอย่างไรก็แจ้งให้ท่านอื่นทราบด้วยจะดีมาก เพราะผมใช้แต่ image server นอก ไม่ได้สแกนเข้าตรงๆ แต่คิดว่าน่าจะดูได้เหมือนกัน
 ปล.ผมก็รู้มาจากเทพท่านอื่นๆเหมือนกันครับ

การใช้งานก็คงไม่ต่างกับ OPD Scan ครับผม ดูได้แบบเดียวกันแตกต่างเพียงผู้ป่วยนอก กับ ผู้ป่วยใน

ถ้า อ.ชัพพร จะกรุณาเพิ่มในส่วนของ Patient EMR แต่อยู่ข้างนอกตรงแทบเดียวกับ OPD Scan ก็จะช่วยเพิ่มความสะดวกต่อการใช้งานได้มากครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
         ตามหลักการแล้ว ไม่น่าจะเพิ่มที่ปุ่มด้านนอกได้เหมือนกับ opd ครับ เพราะอย่างน้อยที่สุด เราจะต้องเลือก AN ใดๆก่อน จึงจะดูภาพ IPD ได้ ต่างกับ opd ที่ตอนปัจจุบันเราได้ใช้งาน hn นั้นอยู่แล้ว ถ้าจะทำได้ก็คงให้ง่ายขึ้นแต่ก็คงไม่เท่ากับ opd
          แต่ถ้าถามผมว่า ตอนนี้อยากได้อะไรตอนนี้ ผมอยากได้การกำหนดสิทธิ์การเข้าถึงปุ่มดูภาพ opd มากกว่า เพราะตอนนี้ใครเข้าหน้าจอ Patient EMR ได้ก็ดูภาพ opd ได้ทุกคน ไม่เหมือนปุ่มดูภาพ IPD ที่สามารถกำหนดการเข้าถึงสิทธิ์ได้ ดังรูป

ผมลองแล้ว ขึ้นหน้าต่าง ไม่มีข้อมูล ครับ
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2

ผมลองแล้ว ขึ้นหน้าต่าง ไม่มีข้อมูล ครับ

ของผมมีข้อมูลอยู่ครับพี่เข้ม

ตามหลักการแล้ว ไม่น่าจะเพิ่มที่ปุ่มด้านนอกได้เหมือนกับ opd ครับ เพราะอย่างน้อยที่สุด เราจะต้องเลือก AN ใดๆก่อน จึงจะดูภาพ IPD ได้ ต่างกับ opd ที่ตอนปัจจุบันเราได้ใช้งาน hn นั้นอยู่แล้ว ถ้าจะทำได้ก็คงให้ง่ายขึ้นแต่ก็คงไม่เท่ากับ opd
          แต่ถ้าถามผมว่า ตอนนี้อยากได้อะไรตอนนี้ ผมอยากได้การกำหนดสิทธิ์การเข้าถึงปุ่มดูภาพ opd มากกว่า เพราะตอนนี้ใครเข้าหน้าจอ Patient EMR ได้ก็ดูภาพ opd ได้ทุกคน ไม่เหมือนปุ่มดูภาพ IPD ที่สามารถกำหนดการเข้าถึงสิทธิ์ได้ ดังรูป

น่าจะทำได้ ในหลักการเดียวกับ OPD Scan ครับ เพราะมีการคนหาค้นไข้ ถ้าผู้ป่วยคนไหน Admit สถานะเป็นสีแดง ก็สามารถ คลิกเข้าไปดูได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 18:26:09 PM โดย sukjai.krub »

• Newbie
  • *

ได้ set ใน IPT_SCAN_URL หรือยังครับ ต้อง set ก่อนนะครับจึงจะใช้ได้
server ของคุณเข้มเป็น windows หรือ linux ครับ ผมจำไม่ได้ เพราะการ set จะต่างกันครับ

ได้ set ใน IPT_SCAN_URL หรือยังครับ ต้อง set ก่อนนะครับจึงจะใช้ได้
server ของคุณเข้มเป็น windows หรือ linux ครับ ผมจำไม่ได้ เพราะการ set จะต่างกันครับ

ปกติก็ใช้ใน Patient EMR ได้ครับ 
server เป็น Windows ครับ ต้อง set อย่างไรครับ

ที่ไม่แสดงน่าจะข้อมูลผู้ป่วยคนนี้ยังไม่ได้ Scan เข้าระบบหรือเปล่าครับพี่เข้ม ลองเข้าผ่าน url ของ Server Image ก่อนว่าคนไข้คนนี้มีข้อมูลหรือเปล่าครับ

ปกติก็ใช้ใน Patient EMR ได้ครับ 
server เป็น Windows ครับ ต้อง set อย่างไรครับ

ถ้า Server เป็น Windows และได้ลง appserv ไว้ น่าจะ Set ไว้ประมาณนี้ครับ

http://192.168.1.111/image/ipd/bypass/show_detail.php

ที่อยู่สำหรับ server image ของผมถ้าเป็น Windows จะอยู่ตามรูปที่แนบครับ
ซึ่งถ้าพี่เข้มสร้าง Folder อื่นที่อยู่ก่อน Folder ipd ก็สามารถใส่ที่อยู่ตามที่ตั้งได้ ซึ่งในที่นี้ของผมสร้าง Folder image ไว้ก่อน ipd  ลองเข้าผ่าน Ulr หรือ localhost ดูก่อนก็ได้ครับว่าสามารถเข้าได้หรือเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 20:54:59 PM โดย sukjai.krub »

• Newbie
  • *
แปลว่า คุณเข้มใช้ DB เป็น MS SQL และใช้ asp.net ไม่ได้ใช้ php เหมือนกับที่ รพ.คุณ sukjai.krub แต่ถ้าหากใน Patient EMR ใช้งานได้ ในหน้าจอนี้ก็ต้องใช้ได้เหมือนกันครับ ผมคิดว่าอย่างที่คุณ sukjai.krub บอก อาจจะเปิดหน้าจอของคนที่ยังไม่ได้ Scan ครับ ลองค้นหา AN ใน http://xxx.xxx.xxx.xxx/cmr ดูก่อนครับ แล้วค่อยมาดูใน HosXP คิดว่า น่าจะไม่มีปัญหาครับ

แปลว่า คุณเข้มใช้ DB เป็น MS SQL และใช้ asp.net ไม่ได้ใช้ php เหมือนกับที่ รพ.คุณ sukjai.krub แต่ถ้าหากใน Patient EMR ใช้งานได้ ในหน้าจอนี้ก็ต้องใช้ได้เหมือนกันครับ ผมคิดว่าอย่างที่คุณ sukjai.krub บอก อาจจะเปิดหน้าจอของคนที่ยังไม่ได้ Scan ครับ ลองค้นหา AN ใน http://xxx.xxx.xxx.xxx/cmr ดูก่อนครับ แล้วค่อยมาดูใน HosXP คิดว่า น่าจะไม่มีปัญหาครับ

เป็นผู้ป่วยคนเดียวกันกับที่เปิดใน Patient EMR ได้ แต่หน้านี้เปิดไม่ได้ครับ

• Newbie
  • *
คุณเข้ม เดี๋ยวเข้าไปดูให้ครับ ขอเคลียร์งานก่อนครับ จะเข้าไปดูระบบสแกนให้ด้วยครับ พอดีคราวที่แล้วไปแถวนั้น แต่ไปหลายแห่งมากเลยไม่มีเวลาแวะ แต่คราวนี้จะแวะไปหาแน่นอนครับ

Re: รบกวน อ.ชัยพร ช่่วยเพิ่ม ปุ่มระบบ IPD SCAN ที่หน้าจอ Patient EMR
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 17:44:39 PM »
0
ขอบคุณ อาจารย์ชัยพร ที่เพิ่มเติมส่วนของ IPD Scan ใน Version 3.55.11.8
เป็นการปรับปรุงระบบการดูเอกสาร IPD Scan ที่หน้าจอ EMR
ผมได้ทดสอบดูแล้ว ติดปัญหาตามไฟล์รูปภาพที่แนบมาด้วยครับ
และอีกปัญหาที่เจอคือ หลังจากเข้าเมนู เอกสาร IPD เพื่อจะดูเอกสาร Scan ของผู้ป่วยใน
แล้วกดปุ่ม  Mininize เพื่อย่อหน้าต่างมาที่ Taskbar แล้ว กดปุ่มจะขยายกลับไปใช้งานต่อไม่ได้ มันจะค้างที่ Taskbar
โรงพยาบาลไหนทดสอบแล้วสามารถใช้งานได้ รบกวนช่วยแจ้งวิธีแก้ปัญหาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 17:46:40 PM โดย sukjai.krub »

ออฟไลน์ vniwat

• Sr. Member
  • Respect: +3
    • www.bandunghospital.com
Re: รบกวน อ.ชัยพร ช่่วยเพิ่ม ปุ่มระบบ IPD SCAN ที่หน้าจอ Patient EMR
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 18:15:12 PM »
0
ขอบคุณ อาจารย์ชัยพร ที่เพิ่มเติมส่วนของ IPD Scan ใน Version 3.55.11.8
เป็นการปรับปรุงระบบการดูเอกสาร IPD Scan ที่หน้าจอ EMR
ผมได้ทดสอบดูแล้ว ติดปัญหาตามไฟล์รูปภาพที่แนบมาด้วยครับ
และอีกปัญหาที่เจอคือ หลังจากเข้าเมนู เอกสาร IPD เพื่อจะดูเอกสาร Scan ของผู้ป่วยใน
แล้วกดปุ่ม  Mininize เพื่อย่อหน้าต่างมาที่ Taskbar แล้ว กดปุ่มจะขยายกลับไปใช้งานต่อไม่ได้ มันจะค้างที่ Taskbar
โรงพยาบาลไหนทดสอบแล้วสามารถใช้งานได้ รบกวนช่วยแจ้งวิธีแก้ปัญหาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ทดสอบแล้ว เป็นเหมือนกันกับ ภาพดังกล่าวครับ
นิวัฒน์ วงศ์ประทุม เจ้าพนักงานเวชสถิติ รพร.บ้านดุง จ.อุดรธานี
HOSxP ver 3.0
ขึ้นระบบ 1 เม.ย.51
HOSxP XE4.0
ขึ้น ระบบ บ.BMS 1 ตุลาคม 2558

ฝาก อ.manoi พัฒนาปุ่ม ดู View Scan OPD Card  ที่ระบบห้องฉุกเฉิน  คลิกแล้วไม่สามารถ ดู OPD Scan ได้เหมือนปุ่มอื่นๆครับ ขอบคุณครับ

ฝาก อ.manoi พัฒนาปุ่ม ดู View Scan OPD Card  ที่ระบบห้องฉุกเฉิน  คลิกแล้วไม่สามารถ ดู OPD Scan ได้เหมือนปุ่มอื่นๆครับ ขอบคุณครับ

----------------------------------------------

ขอบคุณ อ.manoi สำหรับการปรับให้สามารถดู OPD Card Scan ที่ระบบงานห้องฉุกเฉิน ได้แล้วใน Version 3.56.4.22b

3.56.4.22b  เห็นมีแจ้ง..ระบบห้อง ER หลังเรียกมารับบริการแล้วหยุด ๆ หรือปิดตัวเองตลอด..แต่ถ้าใช้ 3.56.3.8c ไม่มีปัญหา...ใช่หรือไม่ ช่วยยืนยันทีครับ

----------------------------------------------

ขอบคุณ อ.manoi สำหรับการปรับให้สามารถดู OPD Card Scan ที่ระบบงานห้องฉุกเฉิน ได้แล้วใน Version 3.56.4.22b

รบกวน อ.manoi แก้ไขที่ระบบ ทะเบียนทันตกรรม   ในส่วนของ บันทึกหัตถการงานทันตกรรม  ให้สามารถคลิกดู OPDCard Scan เหมือนกับหน้าจอ งานอื่นๆ ด้วยครับ  พอดีคุณหมอฟันอยากดูผ่านตรงนี้ สะดวกดีครับ ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ admin

• Administrator
  • Jr. Member
  • Respect: +17
    • HOSxP
ตอนนี้กดแล้วเป็นอย่างไรครับ
BMS Administrator

เป็นแบบนี้ครับผม ไม่เหมือนกับปุ่มอื่นๆครับผม

อยากให้ดูได้ เหมือน View Scan OPD Card  ที่ระบบห้องฉุกเฉิน  ที่อาจารย์ปรับให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ อ.manoi สำหรับการปรับปรุง ปุ่ม View Scan OPD Card ใน Version 3.56.10.22 ให้สามารถดู OPDCard Scan ในระบบงานทันตกรรม ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ bit48010010

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.hodhospital.com
แจ่มเลยย
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb