ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ เกี่ยวกับโครงสร้างใหม่ งานสารสนเทศ (โรงพยาบาลชุมชน)  (อ่าน 2976 ครั้ง)

ออฟไลน์ classical

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเชียรใหญ่
จำเป็นไหมครับ ที่ งานสารสนเทศ

1. ต้องขึ้นตรงกับงานประกันเท่านั้น

2. ต้องมีหัวหน้าฝ่าย เป็น นวก.สาธารณสุข เท่านั้น
         สามารถให้ แพทย์ เภสัช พยาบาล ฯลฯ เป็นหัวหน้า ฝ่ายได้ไหมครับ

---------------------------------------------------------------------------------
3. จาก โครงสร้างใหม่
         กลุ่มงานประกันสุขภาพ ยุทธศาสตร์ และ   สารสนเทศทางการแพทย์
         ---------------------------------------------------------------------------------
         งานสารสนเทศทางการแพทย์  สามารถแยก ขึ้นตรงกับ ผู้อำนวยการ รพ.

โดยมีหัวหน้า เป็น
         แพทย์ ,เภสัช, พยาบาล ,นวก.สาธารสุข  ฯลฯ  (ค่อยว่ากัน)
         สามารถทำได้ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
         (รวมถึงใน FB HosXP ด้วยครับ)

รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม