ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบผลการใส่เครื่องหมายถูก ตอน ส่ง 21 แฟ้ม ใน HOSxP PCU  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke13.20@hotmail.com

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
HOSxP  PCU  V.3.55.6.30 ครับ ในหน้า ส่ง ออก 21 แฟ้ม มี ช่อง ให้ใส่เครื่องหมายถูกเพิ่มขึ้น
เรียนถาม ท่านอาจารย์ทุก ๆ ท่านครับ ถ้าเราใส่ และ ไม่ใส่ เครื่องหมายถูกจะมีผล ต่อ ของมูล ของเราอย่างไรครับ
รพ.สต.คลองข่อย อ.โพธาราม จ.ราชบุรี

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
HOSxP  PCU  V.3.55.6.30 ครับ ในหน้า ส่ง ออก 21 แฟ้ม มี ช่อง ให้ใส่เครื่องหมายถูกเพิ่มขึ้น
เรียนถาม ท่านอาจารย์ทุก ๆ ท่านครับ ถ้าเราใส่ และ ไม่ใส่ เครื่องหมายถูกจะมีผล ต่อ ของมูล ของเราอย่างไรครับ

1.  รองรับการส่งออกคอลัมน์  CID  จำนวน 20 ใน  21 แฟ้ัม ณ  1 ก.ค. 55 ถ้าติีก
2.   ป้องกันการส่งข้่อมูลบริการซ้ำซ้อนระหว่างเดือน  เพราะมีเงื่อนไข performance ของปี 2556 กำหนดว่าไม่รับส่งซ้ำ  แต่รับใหม่ของแต่ละเดือน  ยกเว้น ที่เรียกมาแก้ไขเพราะไม่ผ่านการตรวจสอบแค่บาง visit
3.  สำหรับ ส่งออกข้อมูลสะสมด้านบริการเชิงรุกทุกแฟ้ม..(เป็นของปี 55 )
4.   ใช้สำหรับแสดงข้อมูลสรุปที่ส่งออกในเดือนที่กำหนด  ของแต่ละแฟ้มทั้ง 21 แฟ้ม คอลัมน์ไหนสีแดง ให้ลองตรวจสอบสิ่งผิดปกติ(Warning)  ส่วนสีเขียว  น่าจะผ่านการตรวจสอบของ สปสช.
5.   สำหรับ ส่งออกบัญชี 1 person แบบไม่ให้ซ้ำกับเดือน ก.ค. 55  เพราะเดือน ก.ค. 55 ต้องส่งออกบัญชี 1 สะสมทั้งหมดครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2012, 12:06:25 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ joke13.20@hotmail.com

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เข้าใจแล้วครับ.. ขอบคุณครับ .. อ.เกื้อกูล...  ;D
รพ.สต.คลองข่อย อ.โพธาราม จ.ราชบุรี