ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับห้องการเงิน ปริ๊นไม่ได้เฉพาะคนไข้ IPD ครับ  (อ่าน 2790 ครั้ง)

ออฟไลน์ likkimaru

• Full Member
  • มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
  • Respect: 0
เกี่ยวกับห้องการเงิน ปริ๊นไม่ได้เฉพาะคนไข้ IPD ครับ คนไข้ OPD ปกติครับกดปริ๊นก็ฟรีวิวแล้วเลือกเครื่องปริ๊นได้ปกติ จะเป็นเฉพาะคนไข้ IPD กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ แก้ไขได้ยังไงเหรอครับ

นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
เกี่ยวกับห้องการเงิน ปริ๊นไม่ได้เฉพาะคนไข้ IPD ครับ คนไข้ OPD ปกติครับกดปริ๊นก็ฟรีวิวแล้วเลือกเครื่องปริ๊นได้ปกติ จะเป็นเฉพาะคนไข้ IPD กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ แก้ไขได้ยังไงเหรอครับ

print ตรงนี้จะใช้ form ซึ่งน่าจะเป็นคำสั่งที่ดึงเฉพาะข้อมูลที่เป็นผู้ป่วยนอก ทำให้ใช้รายงานตัวเดียวกันไม่ได้ ถ้าเป็นผู้ป่วยในน่าจะใช้ปุ่มพิมพ์ใบสรุปหน้างบมากกว่าครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ likkimaru

• Full Member
  • มือใหม่ HosXP ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^
  • Respect: 0
พิมพ์ใบสรุปหน้างบ เข้าตรงไหนเหรอครับ ขอบคุณมากครับ  ;)
นายมาลิค สมจิตต์ โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา นักวิชาการคอมพิวเตอร์ Server IBM x3650 M3 RAM 16 GB CentOS 5.5  4 port lancard(ฺัByหมอโจ้ รพ.ครบุรี ) Rep server IBM X3200 M2 RAM 8 G HosXP V.3.54.8.14  www.nrhosp.go.th (มือใหม่หัดขับ Hosxp ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
พิมพ์ใบสรุปหน้างบ เข้าตรงไหนเหรอครับ ขอบคุณมากครับ  ;)

ปุ่มด้านล่างของหน้าจอห้องการเงินครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
ตามท่านอาจารย์ป๊อปเลยครับ ;D มีโอกาสจะเลี้ยงข้าวอาจารย์สักหน่อยนะครับ ;D ;D
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
-------------------------------------------------
E-mail : matrix_juster@hotmail.com
-------------------------------------------------