ผู้เขียน หัวข้อ: ตารางข้อมูลแพทย์แผนไทย  (อ่าน 4189 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
ตารางข้อมูลแพทย์แผนไทย
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 16:29:35 PM »
0
อยากทราบครับว่าตารางแพทย์แผนไทยนี่ ดึงมาจากตาราง health_med_list  และ health_med_items

แล้ว หากว่าระบบงานของผม เป็นคนไข้ที่ไม่ได้ผ่านระบบงานแพทย์แผนไทย แต่ว่าผ่านระบบงาน opd   มาเลย แล้วเปิดใช้แพทย์แผนไทยในห้องตรวจเลย   ทำให้การพิมพ์  OPDCARD   ออกมาไม่มีรายงานแพทย์แผนไทยที่มี นวด ประคบออกมา  แล้ว ผม จะ ถามว่า หากผ่านระบบแพทย์แผนไทย หรือระบบห้องตรวจ OPD   จะมีข้อมูลเก้บไว้ใน  optiemrece   หมด ทุกอย่างไหม คับ  ถาม เลย ไม่อยาก ทดสอบ  ไม่อยากมึน อีก ง่ะ   ^ ^! 

หากว่าเราจะดึงรายงานที่ทำในระบบงานแพทย์แผนไทย นี่ เอามาจากตาราง opitemsrece   ได้ไหมคับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า  กำลังจะปรับ OPDCARD  ใหม่ (อีกแล้ว_ยังไม่เสร็จ 555 +  +) 
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: ตารางข้อมูลแพทย์แผนไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 16:54:29 PM »
0
อ้างถึง
หากว่าเราจะดึงรายงานที่ทำในระบบงานแพทย์แผนไทย นี่ เอามาจากตาราง opitemsrece   ได้ไหมคับ

ได้ถ้าตั้งค่าระบบงานแพทย์แผนไทยถูกต้องแล้ว
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"