ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาคับ พอดีคนไข้ admit อยู่ประวัติมารับบริการผู้ป่วยนอกหายอ่ะคับ  (อ่าน 5633 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อย 
ปัญหาคือคนไข้ ห้องคลอด admit แล้วพยาบาลต้องการพิมพ์ opd card  แต่ว่าหารายชื่อคนไข้ รายนั้นไม่เจอ  หาใน patient EMR  ก็ไม่เจอ  ตาราง vn_stat  ไม่มี  record  มามารับบริการเลย  แต่ว่า ผมดูในตาราง  an_stat  มี record   

ผม  งง  แต่ ผมเอา data base  มา  restore  ดู ก่อนหน้า แอดมิด วันนึ่ง  ตาราง  vn_stat   มี  record  แต่ว่าไม่สามารถดูผ่าน patient EMR  ได้ ซึ่งจะไม่โชว์ไว้ให้อ่ะคับ 

ผมควรทำอย่างไร เป็น  case   เด๋ว คับ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2011, 15:27:46 PM โดย naydekdee »
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ถูก  USER หวังดี  รวบประวัติผิดคนเปล่า...เอาคนที่คลอดไปรวมประวัติกับคนอื่นอ่ะครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองดูในตาราง IPT ว่า  AN นั้น ๆ มาจาก vn อะไร และ vn นั้น ถูก merge ไปไว้กับ HN ไหน

หรือดูตาราง  ksklog  การเปลี่ยนแปลงตาราง patient ที่เกี่ยวกับ HN ที่หายไป
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• naydekdee
ถูก  USER หวังดี  รวบประวัติผิดคนเปล่า...เอาคนที่คลอดไปรวมประวัติกับคนอื่นอ่ะครับ

อันนี้ไม่รู้  น่าจะไม่มีย้าย VN น่ะคับบ เพราะ สิทธิ์ ไม่ได้เปิดให้ เพระาว่า VN  อื่นๆ ยังอยู่ครบ หายไป  1 VN

ลองดูในตาราง IPT ว่า  AN นั้น ๆ มาจาก vn อะไร และ vn นั้น ถูก merge ไปไว้กับ HN ไหน

หรือดูตาราง  ksklog  การเปลี่ยนแปลงตาราง patient ที่เกี่ยวกับ HN ที่หายไป
  ดูแล้วไม่มีการแก้ไข  หาในตาราง ksklog   แล้วไม่เจอ  แสดงว่า ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใช่ป่าวคับ 
แล้วอีกอย่าง ผมลองเอาข้อมูลหลังวันที่ แอดมิด 1 วัน แล้ว ผมทำ  repair table  และ  serial check ,repair    ตัว record   กลับคืนมาแล้วคับ  เป็น ปกติ   ดูได้จาก  patient EMR ( stand alone)แต่ทว่า  พอดี พี่อีกคนเขาให้ ส่งตรวจไปใหม่ ในวันที่ เวลาใกล้เคียงกัน  ทำให้ ข้อมูลจิง  ไม่สามารถ คืนค่ามาได้ ไม่สามารถกลับมาได้จิงๆ  เหมือนว่า จะไปทับ reccord  เก่า ที่ หายไปเลย คับ  เหมือนไปแทนที่เก่าแล้วไม่แสดงค่าว่า คนไข้ ถูกแอดมิดอ่ะคับ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

• naydekdee

แต่เดิม ไม่แน่ใจ เพราะว่า เครือ่ง ที่ restore  เอาข้อมูลปัจจุบันทับไปแล้ว  แต่ว่า ดูเครื่องจิง  ใช้ VN  ที่ ส่งตรวจไปให้ใหม่ อ่ะคับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 09:32:21 AM โดย naydekdee »