ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดู รายงานเอกซ์เรย์ที่มี Xn ผิดปี คับ  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
รายงานที่ดึง ทั้ง  Query  เอง และรายงานของคนอื่น คือว่า รายงานดึง  Xn  มาผิด ปี  คับ  ตามรูป 

รบกวนแนะนำ ว่าให้แก้ไข ที่ตาราง  serial   อย่างไร  ซึ่งรายงาน ดึงมาถูกแล้วคับ 
แต่น่จะเป็น การนำ  เลข Xn  จากตาราง  serial  ไปใช้ ซึ่งผม เรียงลำดับ การนำไปใช้ไปไม่ได้ ทดสอบและศึกษา แล้ว ไม่แน่ใจว่าดึงมาจากเลขไหน เพราะว่า มัน หลายตัว  และ หลายตาราง 

รบกวนผู้รู้  แนะนำหน่อย คับบ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
Re: ช่วยดู รายงานเอกซ์เรย์ที่มี Xn ผิดปี คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 16:15:48 PM »
0
รูปแรกเป็น การใช้งาน โปรแกรม    รูปที่สอง ดึงรายงาน   รูปที่สาม เป็น ตาราง serial  ของ ส่วน Xn   คับ  รายงานดึง  Xn  มาถูกที่แล้ว   แต่ว่า เลขที่ดึงมา มันไม่ใช่ปี  54  อ่ะคับ ซึ่งอยากให้ ผู้รู้  แนะนำการแก้ไข ด้วยคับ เพราะว่า เป็นมานานล่ะ ไม่รู้ จะเปลี่ยนแปลงอย่างไร   (ตอนปีใหม่ก็ไม่แน่ใจว่าได้แก้ไข ป่าวคับ  )

V  V"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ช่วยดู รายงานเอกซ์เรย์ที่มี Xn ผิดปี คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 20:01:21 PM »
0
รูปแรกเป็น การใช้งาน โปรแกรม    รูปที่สอง ดึงรายงาน   รูปที่สาม เป็น ตาราง serial  ของ ส่วน Xn   คับ  รายงานดึง  Xn  มาถูกที่แล้ว   แต่ว่า เลขที่ดึงมา มันไม่ใช่ปี  54  อ่ะคับ ซึ่งอยากให้ ผู้รู้  แนะนำการแก้ไข ด้วยคับ เพราะว่า เป็นมานานล่ะ ไม่รู้ จะเปลี่ยนแปลงอย่างไร   (ตอนปีใหม่ก็ไม่แน่ใจว่าได้แก้ไข ป่าวคับ  )
ลองเชื่อมโยง ตาราง xrayxn  มาสำหรับการออกแบบชุดคำสั่งของรายงานตัวนี้ครับ..หากที่รพ.เป็นระบบใช้ XN ตามปีงบประมาณ ก็ใช้ตารางนี้เลยครับ...เชื่อมกันที่ HN เดียวกัน กับตาราง xray_head ครับ

V  V"
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x