ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์MN หน่อยคับ  (อ่าน 3365 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
รบกวนอาจารย์MN หน่อยคับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:26:34 AM »
0
     ทางโรงพยาบาลมีเจ้าหน้าที่ที่ค่อนข้างมีอายุมากหน่อยคับ  เวลาดึงรายงานแล้ว ให้เข้า  ที่ รายงาน End user  แล้ว เลือกตาม Modul   ของรายงานแล้ว ป้า ป้า น้าน้า  ลุงลุง  บอกว่ารายงานเยอะ หาไม่ค่อยเจอ เวลาจะ เจอก็ใช้เวลานาน มาก   
       เขาอยากให้ มีการเรียงลำดับรายงาน ให้มี ตัวเลขนำ หน้า  เพื่อที่จะใด้เรียนรู้ในส่วนรายงานว่า เลขลำดับที่เท่า ไหร่  ให้ ป้าน้าลุงๆ  ได้ จำไว้ เลย เวลาจะดึงรายงานเดือนต่อไป จะได้จดไว้ในสมุดเขาเลย  พอจะทำได้ได้ไหม คับ รบกวนด้วยคับ

ขอบคุณนะคับ     

O  O"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: รบกวนอาจารย์MN หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:38:53 AM »
0
ตั้งชื่อรายงานให้มีลำดับเลขเลยครับ ต่อไปก็บอกทางป้า ๆ น้า ๆ ว่าไปดูที่ module "กกกกก" หัวข้อ ที่ "ขขขข"
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:44:30 AM »
0
 ;D ;D ;D ทำใจ...อีกหน่อยก็เกษียณแล้ว ฮิ ฮิ ฮิ เดี๋ยวต้องกลับมา Save รายงานใหม่อีก ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:25:44 AM »
0
ตั้งชื่อรายงานให้มีลำดับเลขเลยครับ ต่อไปก็บอกทางป้า ๆ น้า ๆ ว่าไปดูที่ module "กกกกก" หัวข้อ ที่ "ขขขข"

เข้าท่าอ่ะคับ  น่าคิด อิอิ จะนำไปใช้ อ่า คับ 

;D ;D ;D ทำใจ...อีกหน่อยก็เกษียณแล้ว ฮิ ฮิ ฮิ เดี๋ยวต้องกลับมา Save รายงานใหม่อีก ;D ;D ;D

ป๋า  (เรียกตามคนอื่น มะรู้จักเป็ฯการส่วนตัว อิอิ ^ ^X )   รอป่าน นั้น  หู ผม อื้อ ตาลายหมด  ยิ่ง หัวหน้าฝ่ายการ ก่าจะ จากผมไป โต๊ะผมเปียกน้ำลายหมด เลย   ไม่รู้ เอาอะไร มาเล่าให้ฟัง นักหน่า  55+  ที่นี่ เจ้าหน้าที่น่ารักทุกคน คับ   
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 13:01:19 PM »
0
ผมใช้การทำเป็น html ใส่ไว้ในหน้า home ให้เลือกตามกลุ่มงานครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)