ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ อ.MN พิจารณาเพิ่งหน้า ลงข้อมูลความเสี่ยง ครับ  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
อยากให้ อ.MN พิจารณาเพิ่งหน้า ลงข้อมูลความเสี่ยง ครับ

คือว่าอยากให้อาจารย์ช่วยพิจารณาเพิ่มหน่อยนะครับ

อยากให้โปรแกรมครอบคลุมให้มันซะทุกอย่าง

(ในอนาคตอยากให้ครอบคลุมไปทั้งโรงพยาบาลรวมถึงข้อมูลพวกงาน Back Office ด้วยเลยก็ดีครับ)

คือว่าพยายามหาในโปรแกรม HOSxP แล้วมันไม่มีให้ลงน่ะครับ

แบบว่าพอเจอความเสี่ยงปุ๊ป ก็หันมาลงบันทึกความเสี่ยงได้จาก โปรแกรม HOSxP ได้เลยปั๊บ

แล้วพอสิ้นปีก็สรุปความเสี่ยงทำเป็นรายงานได้อีกแบบนี้ล่ะครับ

(พอดีพี่มด แห่งรพ.คลองหลวงอยากได้ครับ) ผมก็เลยลองมาเสนอดูครับ

ใครเห็นด้วยก็ขอเสียงด้วยนะครับ อ้อนๆ อ.MN ไว้ หรือว่าถ้ามันมีอยู่แล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
มีอยู่แล้วครับในเมนู risk management ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
มีแล้วครับ แต่ยังไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ครับ

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"