ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอ คู่มือ Hosxp ระบบ X-ray แบบละเอียด ครับ  (อ่าน 8322 ครั้ง)

ออฟไลน์ batz

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เนื่องจากพี่ฝ่าย X-ray ที่โรงพยาบาลผม เขาต้องการคู่มือ HosXP ระบบ X-ray จึงมอบหมายให้ผมทำขึ้นมา ผมลองหาโหลด+หาอ่านในเว็ปแล้วครับ ได้มานิดหน่อย แต่ก็ยังไม่ละเอียด (ให้พี่เขาดูแล้วเขาบอกว่าอยากได้ละเอียด ๆ ) อย่างเช่น button บาง button ผมก็ไม่เข้าใจว่าใช้งานยังไงครับ (เคยลองเข้าไปเล่นแล้วแต่ก็ยัง งงอยู่ดี) เนื่องจากผมพึ่งหัดใช้งาน Hosxp จึงจะเขียนขึ้นมาเองค่อนข้างลำบากยังไง ถ้าพี่คนไหนมีก็รบกวนด้วยแล้วกันนะครับ ขอบคุณครับ

MSN and Mail :batzsmith@hotmail.com

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวน ขอ คู่มือ Hosxp ระบบ X-ray แบบละเอียด ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 15:03:14 PM »
0
 :)

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• Hero Member
  • ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
Re: รบกวน ขอ คู่มือ Hosxp ระบบ X-ray แบบละเอียด ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2010, 16:41:38 PM »
0
เนื่องจากพี่ฝ่าย X-ray ที่โรงพยาบาลผม เขาต้องการคู่มือ HosXP ระบบ X-ray จึงมอบหมายให้ผมทำขึ้นมา ผมลองหาโหลด+หาอ่านในเว็ปแล้วครับ ได้มานิดหน่อย แต่ก็ยังไม่ละเอียด (ให้พี่เขาดูแล้วเขาบอกว่าอยากได้ละเอียด ๆ ) อย่างเช่น button บาง button ผมก็ไม่เข้าใจว่าใช้งานยังไงครับ (เคยลองเข้าไปเล่นแล้วแต่ก็ยัง งงอยู่ดี) เนื่องจากผมพึ่งหัดใช้งาน Hosxp จึงจะเขียนขึ้นมาเองค่อนข้างลำบากยังไง ถ้าพี่คนไหนมีก็รบกวนด้วยแล้วกันนะครับ ขอบคุณครับ
MSN and Mail :batzsmith@hotmail.com

อยู่โรงพยาบาลไหนเจ้าคะ..ขนาดกี่เตียง? ;D
~  N a L i e w  ~

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 08:23:28 AM »
0
ขอด้วยคนคะ  ยังไม่ได้ขึ้นระบบ x-ray เลยเหมือนกัน ..... โรงพยาบาลขนาด 210  เตียง  ทั่วไป ขนาด กลางนะคะ......รบกวนด้วยนะคะ   surarakb@hotmail.com
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ Gusbel724

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 13:48:20 PM »
0
แนนะนำ ตัวแล้วนะคะ  น้องใหม่นะคะ  ทีมงานเก่าลาออกกันหมดเลยคะ ......ยังไง ฝากตัวกับพี่ๆๆด้วยนะคะ  ยังไม่ไคยดูแลเองเลยคะ  ..คงต้องรบกวนเยอะเลย
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547

ออฟไลน์ batz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:04:16 AM »
0

อยู่โรงพยาบาลไหนเจ้าคะ..ขนาดกี่เตียง? ;D
โรง พยาบาลพหลพลพยุหเสนา ครับ จังหวัด กาญจนบุรี เป็นโรงพยาบาลทั่วไปขนาดใหญ่ 440 เตียงครับ ตอนนี้กำลังสร้างตึก+ทำเรื่องเป็นโรงพยาบาลศูนย์ น่าจะเพิ่มอีก 298 เตียงนะครับถ้าจำไม่ผิด

ปล. ยังไงรบกวนขอคู่มือด้วยครับ

ออฟไลน์ meow

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 10:46:58 AM »
0
ขอด้วยคนค่ะ  เพราะที่รพ.จะเปิดใช้แผนกนี้เหมือนกันแต่ติดอยู่ตรงที่ ยังไม่เข้าใจรายละเอียดการบันทึกข้อมุลในบางส่วน  ส่งที่ praimeaw@hotmail.com  ปล. เป็นโรงพยาบาลขนาด 10 เตียงค่ะ คาดว่าจะได้งบขยายในเร็วๆนี้

ออฟไลน์ PingPong

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 11:17:19 AM »
0
ขอด้วยคนนะเจ้าครับ ramratchaniwet11475@hotmail.com
เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มณฑลทหารบกที่ ๑๕ จ.เพชรบุรี
083-8011871 มงคล สายธารลาภ

โรงพยาบาลขนาด 30 เตียง ขึ้นระบบโดยทีม BMS อ.เขตรัฐ,พี่เอก ฯลฯ

อาจารย์ที่ปรึกษาเวลาติดปัญหา
อ.โก้,พี่เด่นชัย,พี่ NAVY,พี่วิภูษิต,พี่สุ และก็ท่านอื่น ๆ ๆ ครับ

> > > รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องของตัวเอง < < <

ออฟไลน์ Man100KG

• Jr. Member
  • **
  • ~ หนุ่มน้อยร้อยกิโล ~
    • www.thanyarak.go.th
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 20:41:23 PM »
0
ขอด้วยคนนะคราบบบ  :D
Mr. Chaiwat Lueangsatitkul ( น้องนิว )
Thanyarak Institute
Tel. 087-810-1713
chaiwat_lua@hotmail.com == MSN
Server ประกอบนะคับ เลยไม่รู้ยี่ห้ออะไร
Server == Intel Xeon 3.4 GHz
Ram == 8 GB
HDD == 1 TB
CentOS == 5.5     (64Bit)
MySQL == percona-5.1.42-9
HOSxP == 3.54.2.2
เริ่มใช้งาน == ยังอยู่ในช่วงทดลอง
Website== http://www.thanyarak.go.th/
ผู้ให้การสนับสนุน==อ.ชัยพร,อ.นาจ,อ.อ๊อด,อ.กิจ

ออฟไลน์ Man100KG

• Jr. Member
  • **
  • ~ หนุ่มน้อยร้อยกิโล ~
    • www.thanyarak.go.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 20:45:03 PM »
0
ขอด้วยคนนะคราบบบ  :D

โทดทีคับลืม  chaiwat_lua@hotmail.com   ;D
Mr. Chaiwat Lueangsatitkul ( น้องนิว )
Thanyarak Institute
Tel. 087-810-1713
chaiwat_lua@hotmail.com == MSN
Server ประกอบนะคับ เลยไม่รู้ยี่ห้ออะไร
Server == Intel Xeon 3.4 GHz
Ram == 8 GB
HDD == 1 TB
CentOS == 5.5     (64Bit)
MySQL == percona-5.1.42-9
HOSxP == 3.54.2.2
เริ่มใช้งาน == ยังอยู่ในช่วงทดลอง
Website== http://www.thanyarak.go.th/
ผู้ให้การสนับสนุน==อ.ชัยพร,อ.นาจ,อ.อ๊อด,อ.กิจ

ออฟไลน์ sulaiman_hosxp

• Respect: -1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 22:10:56 PM »
0
ขอด้วยคนครับ ระบบ X-Ray ยังไม่ใช้อื่นครับ เริ่ม ประมาณ เมษา นี้ครับ จะได้ศึกษาครับ  E-mail : barmae@hotmail.com
HOSPITAL YINGOฯ
SERVER>>>DELL PowerEdge
RAM>>> 4Gb
LINUX>>> CentOS 7
HOsXP>>>3.60.6.10
MySQL>>>mysql 5.1.39

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 22:47:11 PM »
0

คูมือแต่ละหน่วยงานจำเป็นด้วยเหรอว่าอยู่ที่ขนาด รพ.กี่เตียง..มีหลายเวอร์ชั่นเหรอครับ...สงสัยจัง
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15