ผู้เขียน หัวข้อ: ในหน้าจอบันทึกข้อมูลการแพ้ยาผู้ป่วย ลบรายการแพ้ยาไม่ได้  (อ่าน 5662 ครั้ง)

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
ในหน้าจอของการบันทึกรายการแพ้ยาผู้ป่วย  เมื่อบันทึกลงไปแล้ว  จะไม่สามารถลบออกได้ ครับ 
ได้ทำการลบ ด้วยการกด  Ctrl  Delete   ข้อมูลจะหายจากหน้าไปจริง แต่พอทดลองเรียกข้อมูลขึ้นมาดูอีก จะเห็นว่ามีรายการที่ลบออกไปกลับขึ้นมาอีก  ช่วยแก้ไขให้ด้วยครับ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ใช้เมาส์คลิกขวาแล้วเลือกลบรายการครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ swhservice

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียนอาจารย์... ปัญหาที่แจ้งจะเกิดกับ Ver. 3.50.2.27 ครับ 
1. ไม่สามารถคลิกขวาได้  (คลิกแล้วไม่เกิดผล)
2. กด Ctrl+Del แล้ว สามารถลบได้ แต่เมื่อกลับเข้ามาดูข้อมูลการแพ้ยาจะยังคงอยู่
Suttiwut Sukhonphanich
Srisangwornsukhothai Hospital
CPU : IBM Server X3650 M8 X 2
Stroage : IBM SAN Stroage
Dell Server PowerEage 2850; CPU:Xeon 3 GHz; Ram:4 GB; HDD:72Gx4 Raid 5; CentOS 5.X
E-mail : suttiwut@hotmail.com

จำได้ว่าแก้ไปแล้ว แต่มาดูอีกที ยังไม่ได้ assign popup menu แก้ไขให้แล้วครับใน 3.50.3.1
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ได้ทำการ download version 3.1 มา setup แล้วครับ  สามารถลบได้แล้วครับ แต่ถ้าดึงข้อมูลขึ้นมาแก้ไข แล้ว บันทึกกลับลงไป  มี Error เกิดขึ้น พร้อมกับไม่บันทึกข้อมูลที่แก้ไขให้ครับ  อาจารย์ ช่วย ผมด้วยครับ
ดังภาพ
Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ชื่อยาที่แพ้ จะซ้ำกันไม่ได้ครับ

ในกรณีที่ใช้ ชื่อยาเดิม แต่จะแก้ไข เพิ่มเติมในส่วนของ อาการที่แพ้ ครับ   จะไม่สามารถบันทึกได้  จะมี Error เหมือนกับหน้าจอข้างต้นครับ

---------------------------------
ฝากอีกเรื่องครับ ผมเข้า  report browser ไม่ได้ครับ  ตั้ง URL ตาม ไพรัตน์  ก็ยังเข้าไม่ได้  ไพรัตน์  ตั้งให้ก็ยังไม่ได้  ไม่รู้ว่าจะมีวิธีการ อะไร ไหมครับ เพื่อได้จะเข้าไปดู report ที่สามารถนำมาแก้ไข แล้วใช้งานได้ ไม่ต้องเสียเวลาทำ รายงาน ทั้งหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2007, 22:03:27 PM โดย leonet »

แก้ไขให้แล้วครับ ใน 3.50.3.2

ส่วน web service url ที่เข้าไม่ได้อาจจะติดที่ Proxy server ครับ ต้องไปอนุญาต port 1024 ของ proxy server ด้วยครับ