ผู้เขียน หัวข้อ: โรงพยาบาลชลประทาน คีย์ข้อมูล ของการแพทย์แผนไทย ไม่ขึ้น ที่ HDC จังหวัด  (อ่าน 4814 ครั้ง)

ออฟไลน์ photharin

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไม่รู้การคีย์ข้อมูลไปแต่ละครั้ง ถูกต้องครบถ้วนหรือเปล่า  เพราะ คีย์ไป ขึ้นที่HDC แค่นวดกับ ประคบซึ่งเป็นชื่อของผู้ช่วยแพทย์แผนไทย   แต่เวลาแพทย์แผนไทย DX รหัสU กับ คีย์ส่งเสริมไป  ข้อมูลไม่ขึ้นที่ HDC เลยครับ  เลยไม่รู้ ใครผิดถูกยังไง ผู้รู้ช่วยด้วยครับ 0944788889 แพทย์แผนไทย โรงพยาบาลชลประทาน

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่รู้การคีย์ข้อมูลไปแต่ละครั้ง ถูกต้องครบถ้วนหรือเปล่า  เพราะ คีย์ไป ขึ้นที่HDC แค่นวดกับ ประคบซึ่งเป็นชื่อของผู้ช่วยแพทย์แผนไทย   แต่เวลาแพทย์แผนไทย DX รหัสU กับ คีย์ส่งเสริมไป  ข้อมูลไม่ขึ้นที่ HDC เลยครับ  เลยไม่รู้ ใครผิดถูกยังไง ผู้รู้ช่วยด้วยครับ 0944788889 แพทย์แผนไทย โรงพยาบาลชลประทาน

รหัส icd10 ของ ตระกูล U  มีบันทึกจัดเก็บตัวเลือกสำหรับส่งออกที่ตาราง icd10_health_med และตาราง icd10_nhso หรือยังครับ... รพ.ชลประทานใช้ XE4 หรือ V.3  อยู่ครับ..ส่งออกจากตัวโปรแกรมหรือใช้ Tools ส่งออกภายนอกโปรแกรมของ BMS ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ photharin

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ใช้ V. XE4.0ครับ การส่งออกไม่แน่ใจเลยครับ เพราะคนคีย์ คือแผนไทย  ลงicd10 คือIT ส่งข้อมูล คือสิทธิประโยชน์  ตอนนี้ ไม่รู้เลยว่าการคีย์ข้อมูลไป ถูกต้องหรือไม่ ... ถามIT ไม่ได้คำตอบเลยครับ 

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ใช้ V. XE4.0ครับ การส่งออกไม่แน่ใจเลยครับ เพราะคนคีย์ คือแผนไทย  ลงicd10 คือIT ส่งข้อมูล คือสิทธิประโยชน์  ตอนนี้ ไม่รู้เลยว่าการคีย์ข้อมูลไป ถูกต้องหรือไม่ ... ถามIT ไม่ได้คำตอบเลยครับ

ถ้าเป็นส่วน flow v.3  ก็เติมข้อมูลกลุ่มรหัสโรคและตรวจสอบตาม ตารางที่ผมส่งให้ครับ  พอเป็น XE.4  ผมไม่มีประสบการณ์ในการใช้ระบบ คงต้องโทรปรึกษา BMS เลยครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
Provider_type ด้วยไหมครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
เรียนคุณ photharin ปัญหาเกิดก่อนหน้าที่ทางทีมจะเข้าไปดำเนินการแก้ไขนะครับ
     ทางทีมได้ทำการแก้ไขในส่วนของข้อมูลพื้นฐาน เมื่อวันที่ 7/4/60 ดังรายละเอียด
1. เพิ่มรหัส ICD10_NHSOCODE ไม่มีรหัส ที่ขึ้นต้นด้วย U
2. แก้ไข Provider_type ของเจ้าหน้าที่แพทย์แผนไทยให้เป็น 8

ตอนนี้รอติดตามผลการส่งออกข้อมูลไป HDC ว่าข้อมูลเข้าหรือไม่เนื่องจากทางทีมได้ทำการแก้ไขไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับทางทีมติดตั้งระบบจะติดตามกับผู้ดูแลการส่งข้อมูลอีกครั้งและจะแจ้งผลอีกทีนะครับ

ขออภัยในความล่าช้า
               ขอบคุณครับ
              เอกพงษ์ นันต๊ะ
ผู้จัดการโครงการอาวุโสติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand