ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดค่าแสดงผลการประเมินความดันเบาหวานตรงไหนครับ  (อ่าน 5464 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
กำหนดค่าแสดงผลการประเมินความดันเบาหวานตรงไหนครับ
รบกวนอาจารย์ทุกท่านกระจ่างหน่อยครับ  ??? ??? ขอบคุณครับ
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ realaerm

• Aerm
  • Respect: +1
กำหนดค่าแสดงผลการประเมินความดันเบาหวานตรงไหนครับ
รบกวนอาจารย์ทุกท่านกระจ่างหน่อยครับ  ??? ??? ขอบคุณครับ

ต้องลงข้อมูลก่อนครับ แล้วโปรแกรมคำนวนให้เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 15:30:31 PM โดย realaerm »
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd

ออฟไลน์ bkl

• อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
ของผม..ไม่มี ปุ่มเพิ่มคัดกรองครับ...เป็นเพราะ Version หรือเปล่า เดี๋ยวทดสอบดูครับ
ดูที่รูปก็ได้ครับ..ไม่มี.... ??? ???
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ pcu_subrawing

• Newbie
  • *
    • รพ.สต.ซับระวิง
ผมเคยถาม อ.ที่รับผิดชอบ NCD ของ BMS บอกว่า อ.ชัยพรยังไม่ได้แก้ไข้ Scale
ไม่ทราบว่า Ver.3.54.12.7 แก้ไขยังครับ
คัดกรองแล้ว สรุปผลประเมินความดัน ไม่ตรง ตั้งแต่ที่เริ่มคีย์ ปี 54 แล้วครับ
นที ศุภลักษณ์ ผอ.รพ.สต.และนวก.ชำนาญการ (ทีม ADMIN ระดับอำเภอ)
รพ.สต.ซับระวิง ต.ลำเพียก อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
Webblog : http://subrawinghos.blogspot.com/
E-mail : pcu_subrawing@hotmail.co.th
ปัจจุบันใช้ HOSxP_PCU V. 3.56.XX.XX
Server : CentOS 5.1.37-percona-log
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2552   ขึ้นระบบโดย นายแพทย์เรืองศักดิ์ ใจโพธิ์ และคุณกำพล ศิริกุล

• Newbie
  • *
แนบภาพมาให้ดูครับ
นที ศุภลักษณ์ ผอ.รพ.สต.และนวก.ชำนาญการ (ทีม ADMIN ระดับอำเภอ)
รพ.สต.ซับระวิง ต.ลำเพียก อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา 30250
Webblog : http://subrawinghos.blogspot.com/
E-mail : pcu_subrawing@hotmail.co.th
ปัจจุบันใช้ HOSxP_PCU V. 3.56.XX.XX
Server : CentOS 5.1.37-percona-log
ขึ้นระบบ 1 ธันวาคม 2552   ขึ้นระบบโดย นายแพทย์เรืองศักดิ์ ใจโพธิ์ และคุณกำพล ศิริกุล

ออฟไลน์ bms_som

• Newbie
  • *
  • พนักงานบริษัทบางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด
  • Respect: +2
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
ผมเคยถาม อ.ที่รับผิดชอบ NCD ของ BMS บอกว่า อ.ชัยพรยังไม่ได้แก้ไข้ Scale
ไม่ทราบว่า Ver.3.54.12.7 แก้ไขยังครับ
คัดกรองแล้ว สรุปผลประเมินความดัน ไม่ตรง ตั้งแต่ที่เริ่มคีย์ ปี 54 แล้วครับ

ปรับแก้แล้วตั้งแต่ version 11.25 แล้วค่ะ แต่ต้องเข้าไปแก้ไขข้อมูลการคัดกรองแล้วบันทึกซ้ำค่ะ เพราะระบบจะปรับเกณฑ์เมื่อกดปุ่มบันทึกในหน้าจอคัดกรองด้านในค่ะ

• Newbie
  • *
ทดสอบ > แก้ไข > บันทึกใหม่ ก็เมือนเดิมครับ ประเมินผลความดัน ยังคงไม่เปลี่ยน
ปัจจุบัน ใช้ 3.54.12.4 ครับ